Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การออกกำลังแบบนี้จะได้ผลได้ครับ  

คือวันธรรมดา ผมปั่นจักรยานแม่เหล็ก 15 นาที และ ชิกอัพ 15 ครั้ง4 เซต สลับกับ เล่นเวท 5 ครั้ง 2 เซต (ที่เล่นเวทน้อยครั้งเพราะว่าข้างละ 7 กิโล)  แล้วมาปั่นจักรยานอีก 15 นาที นาทีที่รวมประมาณ 45-50 นาที
ส่วนเสาร์-อาทิตย์ วิ่งวันละ 30 - 40 นาที แล้วไปต่อที่บ้าน ปั่นจักรยานแม่เหล็ก 15 นาที และ ชิกอัพ 15 ครั้ง4 เซต สลับกับ เล่นเวท 5 ครั้ง 2 เซต

คำถาม
1. การเล่นแบบนี้เป็นการออกกำลังกายถูกต้องไหมครับ ถ้าเปรียบเทียบกับปั่นจักรยาน 45 นาที เลย แบบไหนจะดีกว่ากัน
2. ผมสามารถเล่นเฉพาะ จันทร์,พุธ,ศุกร์,เสาร์,อาทิตย์ ได้ไหมครับ เพราะร่างกายจะได้ซ่อมแซมได้ (คิดถูกหรือเปล่า)
3. เสาร์-อาทิตย์ ระหว่างที่วิ่งเสร็จแล้วกลับบ้านไปปั่นจักรยานต่อ ระยะเวลาที่ห่างกันประมาณ 20-30 นาที เพราะวิ่งที่สวนสาธารณะ ร่างกายจะเผาผลาญไขมันต่อหรือเปล่าครับ หรือเริ่มต้นใหม่

จากคุณ : หงส์องุ่น
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 53 13:30:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com