Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เขาทำอย่างไร ปกครองภรรยาสองคนในบ้านเดียวกันได้ โดยไม่ทะเลาะกัน  

ถามเพราะอยากรู้นะครับ ไม่ได้ต้องการทำตาม ( ภรรยาผมดุ )

คือเพื่อนลูกสาว เขาต้องการทำการค้ากับร้านผม เลยมาคุยกันที่บ้านผม

ครั้งแรก เขามากับพ่อแม่ เขาเรียก แม่ใหญ่

ครั้งที่สอง เขามากับพ่อแม่ แต่หน้าแม่เปลี่ยนไป เขาเรียกว่า แม่เล็ก

เราก็งง พ่อเขาก็เลยหัวเราะหึ ๆ เมียผมเอง ด้วยความไม่สนิทใจ เลยไม่ถามต่อ

ต่อมาลูกต้องการไปส่งของที่บ้านเพื่อนคนนั้น แล้วเราจะไปธุระกันต่อ ผมติดรถไปด้วย ไปบ้านเขา เจอพวกเขานั่งกินข้าวกันอยู่ เขาชวนกินข้าว ด้วยมารยาทเราเลยไม่กล้าปฎิเสธ

มีพ่อ แม่ใหญ่ แม่เล็ก ลูกสาวเขา ผมกินข้าวในโต๊ะไปงงไป ไม่กล้าถามอะไรมาก แต่ดูเขารักกันดี ตักข้าวให้สามี ภรรยานั่งซ้าย ขวา

ดูแล้วเหมือนท่านพระยาเทครัวเลย

อยากรู้ ว่าเขาทำอย่างไร

จากคุณ : เสี่ยสมก๊อบ
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 53 17:20:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com