Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่องมะเร็งเต้านมหน่อยครับ  

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วแม่ผมเจอก้อนเนื้อบริเวณเต้านม (ตอนแรกคิดว่าเป็นก้อนซีด) พอวันต่อมาไปหาหมอแล้วก็เจาะเลือดไปตรวจ เขาบอกเป็นโรคมะเร็งเต้านมแต่ไม่สามารถบอกระยะได้ แต่น่าจะระยะประมาณ 2-3 ครับ แล้วพรุ่งนี้แม่ผมจะไปผ่าตัด เอาก้อนเนื้อตรงเต้านมออก แล้วทำคีโม (ถ้าผมฟังหมอไม่ผิดนะ) ตอนนี้แม่ผมเครียดมาก กลัวมากด้วย T T

คืออยากถามว่าที่จะผ่าตัดพรุ่งนี้มีโอกาสรอดเยอะไหมครับ แล้วเห็นว่าทำคีโมมันอันตรายถึงกับชีวิตเลยหรอ แล้วถ้าฉีดคีโมมันจะมีผลต่อร่างกายยังไงบ้างครับ แล้วถ้าก้อนมะเร็งมันแพ่จากเต้านมไปส่วนอื่นๆของร่างกายมีโอกาสรอดไหมครับ ><~"

ปล.ใครเคยผ่าตัดมะเร็งเต้านมช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ เผื่อจะปลอบใจแม่ผมได้บ้าง ตอนนี้เขาร้องไห้หนักมากเลย  

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : ผมแต่งงานตอน 10 ขวบ
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 53 14:51:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com