Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้องผูกมากกกกกกค่ะ 1 อาทิตย์ ถ่ายครั้ง ! ทำไงดีคะ T^T

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนเลยว่า วิธีที่ใครบอกว่าดี เราลองมาหมดแต่ไม่ได้ผล T^T

เราเป็นคนท้องผูกมาก - มากที่สุด ตอนแรกๆก็ถ่าย 2 วันครั้งมั่ง 3 วันครั้งมั่ง แต่พอนานเข้าเป็นอาทิตย์ถึงจะถ่าย บางทีอาทิตย์กว่าด้วยซ้ำ ถ่ายแต่ละทีนี่ทรมานมากต้องเบ่งแล้วเบ่งอีกกว่าจะออก บางทีเบ่งอยู่ดีๆไม่ออกก็มี

บางคนบอกว่าอย่าไปเบ่งปล่อยให้มันเป็นธรรมชาติ ยิ่งเบ่งเหมือนมันจะออกไม่สุด แต่ถ้าเราไม่เบ่งมันไม่ออกจิงๆนะคะ ( เคยลองมาแล้ว ) ^^

ทุกวันนี้เรากินนมเปรี้ยวตอนเช้าตามด้วยโยเกิร์ต ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น น้ำลูกพรุน ผัก ผลไม้ ดื่มน้ำปล่าวเยอะๆ ลดเนี้อสัตว์ที่ย่อยยาก ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ยังคงถ่ายยากเหมือนเดิม พอจะมีวิธีบ้างไหมคะ

เราอยากลองกินพวกไฟเบอร์หรือไม่ก็ชา แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะดีหรือปล่าว กลัวไม่กินมันก็จะเป็นเหมือนเดิมอ่ะค่ะ แต่ยาระบายอันนี้ขอบายนะ เคยกินแล้วพอเวลาไม่กินก็เหมือนเดิม

ใครพอมีวิธีช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ไม่ไหวแล้ว ทรมานมาก อืดสุดๆเลยค่ะ Please ! !!! ! !

จากคุณ : Oleaceae
เขียนเมื่อ : 9 ต.ค. 53 01:26:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com