Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั้งใจจะปรับเปลี่ยนบุคลิกภาพ และดูแลตัวเองครับ ขอคำแนะนำด้วยค๊าบ ติดต่อทีมงาน

ด้วยความที่ปกติเป็นคนที่ไม่เคยดูแลตัวเองเลย ทั้งหน้า รูปร่าง บุคลิกภาพ ปล่อยตัวลอยชายไปวันๆ น้ำหนักก็ไป 108 เอว 44-45 --" ล้างหน้าก็แค่น้ำปล่าว+สบู่ เพราะคิดว่าผู้ชายจะต้องดูแลอะไรมากมายทำไม...แต่ในที่สุดก็รู้สึกว่าตัวเองคิดผิด 555+ (ไม่รู้จะสายไปยัง)

...ตอนนี้เลยจะหันมาเริ่มดูแลตัวเองครับ อยากได้คำแนะนำในส่วนทั้งการดูแลใบหน้า ตอนนี้เป็นสิว เป็นแผลเป็นเยอะมาก หน้าหมองคล้ำ เหมือนโดนองค์ลง 55+

การดูแลน้ำหนัก ที่ล่อไป 108 แล้ว จาก 2ปีก่อนแค่ 88 เอว 44-45 จาก 38-39 โดนเพื่อนด่าเป็นหมีขั้วโลกเรียบร้อยเลย

การดูแลบุคลิกภาพ อันนี้อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน เพราะไม่รู้ว่าดูยังไง 555+

อุปนิสัยการกินผมคือ กินข้าวไม่เยอะ ไม่กินผัก กินขนมจุกจิกบ้าง แต่ไม่ค่อยได้ทานข้าวเช้า กับข้าวกลางวัน แต่ข้าวเย็นนี่ทานตลอด ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย รู้สึกตัวเองว่าเป็นคนที่ metabolism ต่ำมาก

ที่หันมาดูแลตัวเองเพราะผมเรียนในสายอาชีพทันตแพทย์ เรื่องบุคลิกภาพ กับความน่าเชื่อถือ น่าจะเป็นสิ่งที่สำคัญระดับหนึ่งสำหรับหมอ หากเราบุคลิกไม่ดี บอกอะไรคนไข้ไปเค้าก็คงไม่เชื่อ...

รบกวนอยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ไม่ค่อยมีเวลานั่งอ่านตามกระทู้ต่างๆเลย เรียนหนักมาก ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : saltakra
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 17:05:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com