Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษา น้ำหนักลดลงมากอย่างรวดเร็ว ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ กำลังเครียดจัดเลยค่ะ เรื่องน้ำหนักลด

1. สูง 155 ปัจจุบัน น้ำหนัก 45 ค่ะ
2. 3 - 4 เดือนก่อน น้ำหนักยัง 58 อยู่ค่ะ อยู่ ๆ ก็ลดลงเหลือเท่านี้
3. การกินอาหาร พฤติกรรมปกติ แต่ช่วงหลัง ๆ "พยายาม" กินเยอะ ค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ มีอาการเบื่ออาหาร (แต่ไม่ถึงกับไม่กินนะคะ)
4. เดือนที่แล้ว รู้สึกเหนื่อยง่าย (เหนื่อยเฉย ๆ ทานข้าวได้ครึ่งจานก็เหนื่อยค่ะ) แต่ตอนนี้ ดีขึ้นแล้ว
5. ไม่มีอาการอะไรเพิ่มเติม นอกจากน้ำหนักลด

หลายคนทักว่าให้ไปหาหมอค่ะ
แต่โดยส่วนตัว คิดว่า สูง 155 แล้วก่อนหน้า น้ำหนัก 58 คือ เยอะไป ซึ่งตอนนี้ น่าจะกำลังดี
แต่คนรอบข้างก็ทักอีกว่า มันลงเร็วเกินไป? (คือช่วงหลังมีเรื่องเครียดเยอะอยู่ค่ะ)

อาการนอนหลับ >> ปกติ

คือ ไม่รู้ว่า จะไปหาหมอดีมั้ย หรือ มีความเสี่ยงจะเป็นโรคอะไรได้บ้าง

ขอคำปรึกษาด้วยนะคะ

จากคุณ : ธตะวัน
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 22:54:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com