Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ค่าไตเกินมาตรฐานที่กำหนด จะกินโปรตีนเวย์ได้หรือไม่ ติดต่อทีมงาน

ผมอายุ 24 สูง 175 หนัก 59-60 ตรวจเมื่อสิ้นเดือนกันยาคับ
คือผมตรวจแล้วค่าไตมันเกินค่ามาตรฐานมา 2 หน่วยคับ แล้วตอนนี้ผมเริ่มเล่นกล้ามมาได้ตั้งแต่ต้นเดือนตุลาแล้ว เพราะอยากสร้างกล้ามเนื้อ
ทีนี้ผมก็เลยซื้อโปรตีนเวย์มาเสริม

เลยอยากทราบว่า โปรตีนเวย์จะมีผลกระทบต่อไตเราเพิ่มขึ้นหรือไม่คับ เพราะทราบมาว่ามันดูดซึมเร็วกว่าโปรตีนจากเนื้อสัตว์
ไม่น่าจะมีผลกระทบอะไร หรือผมควรจะงดโปรตีนทุกชนิดไปก่อนเพื่อรักษาให้ค่าไตมันลดลงมาก่อนดีคับ

ขอคำแนะนำด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

จากคุณ : คุณชายตี๋น้อย
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 53 11:01:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com