Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โดนตัวอะไรกัดก็ไม่รู้ค่ะ รบกวนปรึกษา ติดต่อทีมงาน

เมื่อคืนเราโดนแมลงหรือตัวอะไรกัดก็ไม่รู้ค่ะ เป็นตุ่มใหญ่เหมือนโดนยุงกัดเลย TT_TT
แต่ที่มั่นใจว่าไม่ใช่ยุงแน่นอนเพราะเรานอนห่มผ้า อีกอย่างคือ ตุ่มนั้นขึ้นเต็มแผ่นหลังเราเลยค่ะ และลามไปถึงแขน-ขา ช่วงขาอ่อนด้านหลัง มีรอยกัดตรงช่วงข้างลำตัวบ้างประปราย ส่วนด้านหน้าไม่มีรอยกัดเลย
เราทนไม่ไหว เลยลุกขึ้นมาเปิดไฟ แล้วก็รื้อๆๆๆๆๆที่นอนออกดู ก็ไม่เจอตัวอะไรนะคะ แต่ก็เล่นเอาเราผวา คิดไปต่างๆนานาว่ามันคือตัวอะไรกันแน่?
พอตื่นขึ้นมาตอนเช้า รอยกัดเหล่านั้นก็จางลง เป็นผิวเรียบๆ ธรรมดา ไม่มีร่องรอยว่าเมื่อคืนโดนรุมกัดมาแต่อย่างใด @_@

เลยอยากรบกวนปรึกษาค่ะ ว่าใครเคยมีเคสแบบเราบ้าง แล้วมีการจัดการอย่างไร
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : หญิงสาวจากดาวเคราะห์น้อย
เขียนเมื่อ : 27 ต.ค. 53 11:05:25 A:61.90.93.95 X: TicketID:274757

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com