Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การล้างไตฟรี ติดต่อทีมงาน

สงสารน้าจัง น้าสาวเป็นไตต้องล้างอาทิตย์ล่ะ2 ครั้งๆล่ะ 2000 บาท อาทิตย์หนึ่งก็ 4000 บาท แต่น้าไม่มีรายได้นอกจากลูกสาวของเขาซึ่งส่งให้เดือนล่ะ  4000 เพราะเข้าก็มีครอบครัวมีลูกเงินเดือนเขาก็ไม่ได้มากมายอะไรแค่หมื่นกว่าบาท พอจะมีที่ไหนรับล้างฟรีหรือเปล่าค่ะ พอดีเห็นข่าวที่ว่ารัฐบาลช่วยออก 1000 บาทนั้นเขารับเฉพาะล้างหน้าท้องอย่างเดียวใช่หรือเปล่าค่ะ แต่ในกรณีชองน้าเขาไม่รวมค่ะ แล้วอย่างในกรณีนี้มีที่ไหนรับรักษาฟรีบ้างค่ะ พอดีเป็นคนสมุทรสงครามค่ะ  ตอนนี้ดูน้าแย่มากเพราะขอหมอล้างอาทิตย์ล่ะครั้งเนืองจากไม่ค่อยมีค่ารักษา  ถ้าท่านใดทราบเกียวกับโครงการอะไรรบกวนช่วยแจ้งมาที่นี้ก็ได้นะค่ะ ดิฉันจะได้ไปบอกลูกสาวเขาเพราะว่าทางตัวลูกพี่ลูกน้องเองก็ไม่ค่อยทราบอะไรด้วย ดำเนินการเองอะไรก็ไม่ค่อยเป็น (เขาเพิงคลอดลูกมาค่ะ) สงสารเหมือนกันแต่ไม่รู้จะทำไง เพราะโรคนี้ไม่มีตังก็ตายอย่างเดียว รบกวนผู้ใจบุญแจ้งรายละเอียดมาทางดิฉันด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : sunday_night
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 53 21:58:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com