Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

:: เพื่อนๆ เคยจิตตกกันมั้ยคะ รู้สึกเคว้างคว้าง รู้สึกตัวเองไม่มีค่าเลย ช่วยทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

อายุ 21 ค่ะ เรียนปี 3 ไม่ทราบอาจจะเพราะว่างๆ ยังอยู่ในช่วงปิดเทอม ทำให้มีเวลามากในการนั่งคิดนอนคิดนู่นนี่รึเปล่าคะ
เมื่อคืนนอนไม่หลับเลย เกือบเช้า ตื่นมาบ่ายโมง ก็รู้สึกจิตตก แบบบอกไม่ถูก
ท้าวความนะคะ ตอนนี้ที่บ้านกำลังมีปัญหาหนักหนาค่ะ เกี่ยวกับเรื่องทรัพย์ๆสินๆนี่แหละค่ะ เชื่อว่าหลายๆคนต้องเคยประสบ แต่ตอนนี้ถือว่าหนักพอดูเหมือนกัน
อึดอัดตรงที่ไม่สามารถช่วยอะไรใครได้เลย และที่บ้านก็ยังหาทางออกแบบชัดเจนไม่ได้สักที ทั้งที่ทุกอย่างค่อนข้างจวนตัว จะมีบ้านอยู่ต่อไปรึเปล่ายังไม่รู้เลย

อีกเรื่อง รู้สึกเป็นคนที่ทำดีแล้วไม่เคยมีคนเห็นค่าเลยค่ะ
พยายามทำตัวเป็นเด็กดีสารพัด สารเพ แต่พ่อแม่ก็ยังชอบคิดกับเราในแง่ร้ายๆ
แล้วมาสรุปเอาตรงที่คำว่า ก็รักมาก .... ???

มีความรู้สึกว่าขาดคนที่เคารพในความคิดของตัวเราเอง แค่วันนี้อยู่กับบ้านคนเดียว หิวข้าว เลยออกไปเซเว่นหน้าซอย โดยที่ไม่ได้บอก พอรู้ยังโดนว่าเลยค่ะ แถมตั้งแง่ด้วยว่าแอบหนีไปไหน??
อีกเรื่อง ปกติอยู่หอค่ะ เรียนแถวรังสิตไกลๆ มีวันนึงกลับบ้านมาทานข้าวเย็น ญาติมาหาที่บ้าน แล้ววันต่อมาต้องสอบ พอทานเสร็จสามทุ่ม เราเลยขอกลับไปอ่านหนังสือที่หอ เพราะมีสมาธิมากกว่า แต่พ่อกลับเมานิดๆ แล้วว่าเราว่าแอบนัดกับใคร?? ซึ่งเราอึ้งกับคำคำนี้มาก มันคือความตั้งใจไปอ่านหนังสือล้วนๆค่ะ
ปกติเราไม่ใช่คนเกเรนะ ทำตัวดีมาเป็นปีๆแล้วค่ะ ให้โทรเช็คที่โทรศัพท์ภายในหอทุกวัน ทุกคิน ค่ะ  บางทีก็เหนื่อยนะคะ

ที่ผ่านมาเรียนดี ห้องคิง มาตลอดคั้งแต่ประถมยันมปลาย ก็สอบติดได้เรียนโรงเรียนรัฐที่แย่งกันเข้ายากที่สุดในกรุงเทพเลย น่าจะรู้กันเนอะ แต่พอมาเข้ามหาลัยได้แบบฟลุคๆ ที่ว่าฟลุคนี่่คือ ข้ามสาย ค่ะ เราติดตรงคณะบัญชี แต่เรียนมปลายมาสายศิลป์ ซึ่งมันไม่ได้เข้ากันเลย ทำให้เราได้เกรดไม่ค่อยสวยตั้งแต่เข้าปีหนึ่งมา แบบ D+ ประปราย B หลงๆมาบ้าง C เยอะแยะ Aแค่อังกฤษ F หลงมาสองค่ะ จนเทอมที่ผ่านมา ใช้ความพยายามอย่างสุดยอด ในการเรียน เกรดออกมา สามตัว ดีใจมาก B B B+ พอไปบอกพ่อแม่ คิดว่าจะดีใจ เปล่าเลยค่ะ กลับโดนถามมาว่า มีคนได้ A ใช่มั้ย ได้กี่คน B กี่คน ...ณ จุดๆนั้น อารมณ์เหนื่อยเลยค่ะ อยากได้คำพูดว่า ก็ดีแล้ว ก้ยังดี แต่นับมาสี่ห้าวันแล้ว ยังไม่เคยได้ยินเลยค่ะ

ครอบครัวพ่อแม่ทะเลาะกันบ่อยค่ะ แยกห้องกันนอน
พ่อเป็นคนขี้โมโห และไร้เหตุผลเสมอเมื่อเบียร์เข้าปาก
ทำให้เวลานักทานข้าวครอบครัวทีไรจบแบบกร่อยๆทุกที
พูดอะไรก้ผิดหูกันหมด ชอบแปลเจตนาคนพูดผิดๆ ไปคนละเรื่อง
และพาลหาเรื่อง ยาววว

หลายๆเรื่องราว มันจุก แน่น อัด ไปหมด
อีกอย่างแฟนเป็นคนที่เห็นเราอ่อนแอไม่ได้ค่ะ
จะพยายามตัดบทและพาออกจากอารมณ์นั้นไปเลย ในตอนนั้น
แถมพาลโมโหใส่ทุกที ถ้าไม่เปลี่ยนอารมณ์
ทำให้เราไม่เคยได้ระบายอะไรใดๆๆๆๆกับใครเลย เก็บๆๆๆไว้ตลอด
อึดอัดๆๆๆๆๆๆๆไปหมด

วันนี้ร้องไห้เป็นลิตรแล้วมั้งคะ
ไม่มีสาเหตุ แต่น้ำตามันไหลออกมาเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย

ขอบคุณนะคะ พื้นที่พันทิปตรงนี้ที่ทำให้เราได้ระบายๆๆๆ
จริงๆยังมีอีกเยอะมากเลย แต่บางเรื่องมันเป็นเรื่องภายใน ไม่ควรพิมพ์หรือเปล่าก็ไม่รู้นะคะ หายอึดอัดไปส่วนนึง เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ อยากกลับไปเป็นเด็กๆๆตจังเลยนะคะ
หรือไม่ก็อยากหายไปเลย ไกลแสนไกล ณ จุดที่ไม่ต้องรับรู้ความต้องการ ความไม่ต้องการ ความสุข ความทุกข์ ใดๆ อีกเลย

รู้ตัวค่ะว่าหลายๆคนจะคิดว่าเรื่องดูเล็กน้อย ทำไมเครียดจัง
แต่เครียดจริงๆค่ะ เบื่อ หน่าย ท้อ ไปหมดเลย
วังเวง เคว้ง  รู้สึกมันเป็นปัญหาที่สะสมมานานและจะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ
เพราะนิสัยคนมันเปลี่ยนกันยากค่ะ โดยเฉพาะคนที่ไม่ใช่ตัวเราเอง

โอยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

edit แก้ไขที่พิมพ์ผิดนะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 23:54:32

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 23:53:49

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ย. 53 23:52:21

จากคุณ : i12cu
เขียนเมื่อ : 2 พ.ย. 53 23:51:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com