Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้ชื่อยาที่ใช้พ่นจมูกเนื่องจากอาการแพ้อากาศค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือเราเป็นคนที่แพ้อากาศอยู่แล้วค่ะ น้ำมูกไหลเป็นน้ำเลยแต่หายไปสักพักแล้ว
ปกติหาหมอนะคะ แต่ตอนนี้อยู่ประเทศจีนค่ะ อากาศหนาวและแห้งมากก็เลยกลับมาเป็นอีก
คงไม่ได้ไปหาหมอ คิดว่าจะฝากพี่ที่กำลังจะมาประเทศจีนซื้อยาให้ค่ะ รบกวนขอชื่อยาด้วยนะคะ

อาการของเราคือเราเจ็บข้างในโพรงจมูกค่ะ ใช้กระดาษทิชชูม้วนเป็นแท่งแล้วแหย่เข้าไปก็จะมีเลือดติดออกมา
เราพยายามไม่สั่งน้ำมูกค่ะ ทานยาแก้แพ้อากาศแล้ว แต่เมื่อหลายปีที่แล้วแล้วเคยเป็นอย่างนี้แล้วครั้งนึง
คุณหมอบอกว่าเป็นไซนัส และเยื่อบุโพรงจมูกอักเสบ รักษาไม่นานก็หายเจ็บข้างในจมูก แม้จะมีน้ำมูกไหลบ้างแต่ก็ชินน่ะค่ะ มันไหลมาตลอดชีวิต

แต่ตอนนี้กลับมาเจ็บจมูกอีกแล้วล่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
(ยาพ่นที่เราเคยใช้มีสองแบบคือเป็นขวดเล็กสีขาวทึบ และขวดเป็นรูปทรงคล้ายๆใบไม้สีขาวฝาเป็นสีฟ้า จำยี่ห้อไม่ได้ค่ะ)

จากคุณ : gossysapien
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 11:46:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com