Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พ่อหนู ขา บวม โดยไม่ทราบสาเหตุ จะเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

พ่อ อายุ 52 ปีแล้วค่ะ  

ก่อนหน้าที่จะขาบวม กินยาลดความดันต่อเนื่องกันเป็นเวลา 2 -3  ปี แล้วค่ะ

แล้วได้กินยารักษาโรคกระเพาะมาอีก 1 ปี

พ่อเค้าทำงานหนักค่ะ เลยทำให้พ่อเค้าพักผ่อนไม่ค่อยเพียงพอ

อีกอย่าง  พ่อชอบทานเค็มค่ะ  

หมอนัดให้ไปหาทุกๆ 3 เดือน  หมอคอยถามตลอดว่าขาบวมไหม

ช่วงแรกยังไม่บวมค่ะ  พอช่วงหลังๆขาเริ่มบวมมากขึ้นจนเห็นได้ชัด

อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดบ้างคะ

เป็นเพราะกิน นม เยอะไปหรือป่าวคะ

เพราะพ่อเค้าหันมาดื่ม นม มากขึ้นช่วงที่เป็นโรคกระเพาะ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ  ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : alonelife
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 53 23:21:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com