Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

## รบกวนสอลถามนะคะ **เมื่อวานที่โรงเรียนลูกชายข้อศอกไปโดนประตู แล้วเหมือนเป็นลมค่ะ** ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานนี้ลูกชายกลับมาจากโรงเรียนบอกว่า
ตอนประมาณช่วงพักเบรกแรก เดินออกมากับเพื่อนๆอยู่ๆ
ข้อศอกไปโดนกับมุมประตูค่ะ จากนั้นก็รู้สึกร้อนวูบที่ข้อศอกไล่มา
ที่มือและรู้สึกตาลายทันที จากนั้นก็ล้มลงไปเลยค่ะ
...ล้มลงคือหลับไปเลยค่ะ ....
แต่แม่ว่าไม่น่าจะเรียกว่าเป็นลมเพราะเป็นลมน่าจะเกิดจาก
อากาศร้อนหรืออยู่ที่แออัดค่ะ

เพื่อน2คนก็พยุงไปพักที่ห้องพักครูสักพักเพื่อนก็ช่วย
กันปลุกก็เลยรู้สึกตัวค่ะ

วันนี้ก็เลยให้ลูกไปถามเพื่อนว่าหลับไปนานไหมล้มยังไงหัวโดนพื้นแรงไหมค่ะ

รบกวนสอบถามคุณหมอหรือผู้รู้หน่อยนะคะว่าอาการนี้
เกิดจากสาเหตุใดคะ ปกติลูกชายไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อนเลยค่ะ
หรือว่าจะมาจากนอนดึก ประมาณ 4 ทุ่ม-4ทุ่ม30 ตื่นประมาณ ตี 5
หรือเปล่าค่ะ กลัวว่าลูกจะเป็นอีกค่ะ ลูกชายอายุ 12 ปีค่ะ
เมื่อคืนเลยให้ลูกกินยาบำรุงเลือดไปค่ะ (HAEMO-VIT)

ลูกสาว ขอบคุณมากๆค่ะรบกวนด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ย. 53 07:00:38

จากคุณ : mixkey
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 53 06:57:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com