Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิธีบอกรัก อย่างไรกันบ้างคะ ขอแชร์หน่อยเสาร์นี้จะบอกรักใครบางคน ติดต่อทีมงาน

รู้จักพี่เค้ามาหลายปีแล้วค่ะ ปกติก็คุยกันทุกวัน ระหว่างหลายปีที่รู้จักเค้ามีแฟนบ้าง เรื่อยๆ และก็คนล่าสุดก็เลิกกันนานแล้ว
ตอนนี้เค้ายังไม่มีใคร (เท่าที่รู้อะค่ะ เพราะถ้าถามเค้าก็บอกเราอยู่แล้วว่ามีหรือไม่มี เพราะเราคุยกันเกือบทุกเรื่อง)

เราก็มีแฟน เลิกกันแล้วเช่นกัน

เสาร์นี้เรานัดกันทานข้าวค่ะ เราก็เลยอยากบอกพี่เค้าว่าเรารู้สึกดีกับพี่เค้ามาก
แต่เท่าที่รู้จักกันมา เราไม่ใช่สเป๊คเค้านะคะ เรารู้เพราะเราคุยเรื่องนี้กันเยอะแบบเหมือนแชร์กันว่าชอบแบบไหน เพราะหลายปีที่ผ่านมาเราคบกันแบบพี่น้อง

เราเป็นผู้หญิง บอกชอบผู้ชายก่อนมันก็นะ ไม่รู้จะเริ่มยังไง
อีกอย่างเราคิดไปเองก่อนแล้วว่า เค้าไม่ได้ชอบเรามากไปกว่าน้องสาว
มันก็เลยลังเลค่ะ กลัวเสียเค้าไป เนื่องจากเค้าดีกับเรามาก

เราควรพูดแบบไหนดีอะคะ รบกวนขอความเห็น
และก็อยากฟังประสบการณ์ของแต่ละคนด้วย สมหวังกันมั้ยคะ กับการบอกรักก่อน

จากคุณ : ^^love is..life^^
เขียนเมื่อ : 10 พ.ย. 53 08:26:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com