Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เธองี่เง่า เอาเเต่ใจ อารมณ์ร้อน ชอบขุดคุ้ยเรื่องแฟนเก่า... ติดต่อทีมงาน

เห็นหัวข้อกระทู้เเล้ว คงงงว่าเเล้วไปคบเป็นแฟนทำไมสินะครับ
จริงๆ เเล้วเธอคือนางมารเเละนางฟ้าในคนๆ เดียวก็ว่าได้ครับ
ด้านดีๆ ของเธอก็มีมาก สิ่งดีๆที่เธอทำให้ผมมากมาย ก็เยอะครับ
ทำกับข้าวให้ผมกิน เอาใจผมสารพัด ถ้าตอนที่ไม่ทะเลาะกันนี่มีความสุขเเบบว่าเเทบจะสำลักออกมาเลยล่ะครับ
เธอเป็นผู้หญิงแบบที่เวลาที่ดีก็ดีใจหาย เวลาก็ร้ายก็ร้ายแบบสุดๆ

ที่ผ่านมาผมพยายามประคับคองความสัมพันธ์ให้ดีที่สุด
จนมาล่าสุดที่ทะเลาะกันค่อนข้างเเรง
เนื่องจากเธอเป็นคนชอบขุดคุ้ยเรื่องแฟนเก่าของผม ถามนู่นถามนี่
ถ้าผมไม่ตอบก็จะมีปัญหา
เเต่พอตอบไป เธอก็นอย จนเลยเถิดไปถึงทะเลาะกัน
เล่นเอาผมไม่ได้นอนยันเช้า งานก็ต้องลา
ชีวิตไม่เคยต้องมีปัญหาเพราะความรักขนาดนี้มาก่อนเลยครับ

ตอนนี้ผมรู้สึกเเย่แบบสุดๆ ถ้าจะบอกผมว่า คบเเล้วเป็นทุกข์ ก็เลิกไปสิ
ทำจริงมันยากน่ะสิครับ ผมรักเธอไปเต็มๆ เเล้ว
จริงใจเเล้วก็จริงจิงกับเธอด้วยครับ
เเล้วอย่างที่ผมบอก เวลาเธอดีกับผม ผมก็รู้สึกดีมากๆ ผมไม่อยากเสียเธอไป
ไม่อยากจะต้องเลิกกันเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ เเค่อยากหาวิธีที่จะทำให้ความสัมพันธ์ของผมกับเธอนั้นดีขึ้น

เธอชอบบังคับ ชอบคาดหวังว่าจะให้ผมต้องเป็นอย่างที่เธอต้องการ
ยกตัวอย่างว่า "ทำไมไม่โรเเมนติกเลย ไม่เคยทำอะไรให้ประทับใจเลย"
จริงๆเเล้วผมทำนะครับ เเต่สำหรับเธอมันไม่เคยมากเท่าที่เธอคาดหวังไว้

ผมเคยวาดรูปเเล้วเอาใส่กรอปให้เธอ เเต่เธอไม่ชอบลายเส้น
เธอกลับชอบลายเส้นที่ผมวาดให้เเฟนเก่าผมมากกว่า
บอกว่าอย่างได้อย่างนี้ ทำให้ได้มั้ย
ผมจุกครับ เพราะรูปที่ผมทำให้เธอ ผมทำจากความรู้สึกดีๆ
ผมใส่ความรู้สึกลงไปตอนวาดมัน
เเต่เธอกลับเหมือนอยากจะโยนมันใส่ถังขยะ

ผมยอมรับครับว่าเป็นคนอ่อนไหวกับเรื่องแบบนี้
ถ้าลองเป็นคุณ คุณตั้งใจทำอะไรให้คนที่คุณรัก
ไม่ชอบไม่ถูกใจไม่เท่าไหร่ครับ เเต่ทำอย่างกับว่ามันไม่มีค่าอะไรเลย
เป็นคุณจะรู้สึกยังไง

กลับกันเธอพูดว่า "ทำอะไรให้คนที่เรารัก แค่นี้ทำให้ไม่ได้ใช่มั้ย"
เเล้วเธอก็ร้องไห้ยกใหญ่ ตีโพยตีพายว่า ผมไม่รักเธอ

เธอชอบเปรียบเทียบในสิ่งที่เธอทำให้ผม
เเต่ตัวเธอเองกลับไม่ได้รับอะไรกลับมาเลย
ไม่ว่าผมทำอะไรให้เธอไป มันก็ดูไม่มีค่าในสายตาเธอไปหมด
ทุกๆ อย่างที่ทำให้เธอ พอทะเลาะกัน มันก็เป็น 0

อยากให้ผมยอมเธอทุกครั้งที่ทะเลาะกัน แม้ว่าเธอจะเป็นคนเริ่มมันก่อน
ผมรู้สึกอึดอัดกับสิ่งที่เธอทำหลายๆอย่าง อย่างการตั้งสเตตัสว่ากระทบผมใน FB
การเอาสถานะความสัมพันธ์ออก เปลี่ยนเป็นโสด เเล้วพอหายโกรธผม
ก็เปลี่ยนเป็นมีเเฟนเหมือนเดิม
ชอบให้ผมหวานออกสื่อ เช่น ไปพูดหวานๆหน้าบ้านของเธอ
ไปโพสคลิปเพลงรักหวานๆให้เธอ
เธอจะรู้สึกดีถ้ามีคนอื่นเข้ามาอิจฉาหรือเข้ามาคอมเม้นในสิ่งที่ผมทำ

ตรงกันข้าม มันหลับทำให้ผมรู้สึกอึดอัดแบบสุดๆ
ผมมีแฟนมากี่คนๆ ผมไม่เคยทำอะไรเเบบนี้ให้ใครมาก่อน
สำหรับผมการเเสดงความรัก
มันไม่จำเป็นต้องป่าวประกาศให้ชาวบ้านเค้ารู้หรืออิจฉา
จะต้องทำไปทำไมล่ะครับ
ก็ในเมื่อที่เวลาเราอยู่ด้วยกันเราก็หวานกันสุดๆ อยู่เเล้ว
เธอบอกว่ามันป็นเรื่องธรรมดา ใครๆก็เป็นกัน
ผมกลับเห็นว่า คนที่เค้าคบกันได้ โดยไม่ต้องหวานผ่านโลกออนไลน์
มันก็มีถมไปครับ ไม่เห็นว่าเค้าจะต้องมีปัญหามาทะเลาะกันแบบนี้

ผมเปลี่ยนตัวเองไปมากครับ เพราะว่าผมรักเธอ
จนคนรอบตัวผมตกใจ เเล้วก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ปกติผมไม่ใช่คนแบบนี้เลย
เเต่ทั้งหมดที่ผมเปลี่ยน เเละทำให้เธอ เธอก็ไม่เคยจะพอใจกับมันเลย
มีเเต่จะเหน็บแหนมให้ผมเสียความรู้สึกอยู่เรื่อยๆ

ประมาณนี้แหละครับ ความอึดอัดในใจของผม
จริงๆ มันมีอีกเยอะเลยล่ะครับ แต่ผมรบกวนเท่านี้ดีกว่า
ยิ่งเขียนก็ยิ่งเหมือนว่าเธอเอาๆ ตัวผมเองก็ไม่ใช่ว่าดีเด่อะไร
มีข้อเสียเหมือนคนอื่นทั่วไป เเค่เพียงตอนนี้
ผมไม่รู้จะหันหน้าไปปรึกษาใครเเล้ว
นึกขึ้นได้ว่า คคห. ของเพื่อน ๆในห้องจิต คงจะช่วยผมได้ไม่มากก็น้อย
ขอบคุณพื้นที่ ที่ให้ผมได้ระบายออก
เเล้วก็ขอบคุณจากใจในทุก คหห. ของเพื่อนๆ ห้องจิต ด้วยครัย

จากคุณ : เมื่อฟ้าเริ่มเปลี่ยนสี
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 53 20:06:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com