Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเข้าใจอะไรผิดมั้ย...เกี่ยวกับ เบาหวาน ครับ ? ติดต่อทีมงาน

แม่ ผมเป็นเบาหวาน เวลาไปตรวจตามที่หมอนัด หมอชอบทัก ว่า ลูกหลานต้องระวังนะ มันเป็น กรรมพันธ์ แต่งานที่ผมทำมันต้องใช้แรง เวลาที่ได้ จิบ น้ำหวานๆแล้ว สดชื่น ครับ ไม่เพลีย แต่ตอนนี้ต้องเปลี่ยนไป อยากถามว่า เวลาที่เรากินน้ำหวาน สุมมุติว่าแก้วนั้น มีความหวานที่น้ำตาลปริมาณ 50% แต่ผม ผสมน้ำให้ความหวานของมันลดลงเหลือแค่ 20-30% ที่แก้วเดียวกัน แล้ว ดื่มจนหมดแก้ว ผมยังได้รับน้ำตาลอยู่ที่ปริมาณ 50% อยู่ หรือเปล่า ครับ อยากจะรู้ตรงนี้ ขอคำแนะที ...ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ

จากคุณ : เด็กพนัส
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 53 21:48:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com