Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++++ รบกวนสอบถามวิธีรักษาโรคนอนไม่หลับครับ +++++++++++ ติดต่อทีมงาน

เป็นเรื่องของคุณแม่อายุผมเองครับ  คือคุณแม่อายุเริ่มมาก 50 ปลายๆ ช่วงที่ผ่านมาท่านแข็งแรงดีครับ  ไปออกกำลังกายกับเพื่อนๆ ทุกเช้า   อาจมีบ้างที่บางวันสวดมนต์ดึกก็จะลุกไปไม่ไหว

จนมาช่วง 2 สัปดาห์นี้จู่ๆ ก็นอนไม่ค่อยหลับ  จะสะดุ้งตื่นทุก 2 ชม.  ทำให้พอตื่นเช้าไปออกกำลังกาย  จะหน้ามืดเหมือนจะเป็นลม  จนภายหลังไม่กล้าไปออกกำลังกายหรือเว้นช่วงไป    จากปกติที่ตอนกลางวันเคยบอกว่าง่วงและอยากนอนกลางวัน  ตอนนี้ก็กลายเป็นว่าไม่ง่วง

ล่าสุดสามวันที่ผ่านมา  คุณแม่เข้านอนตอนสี่ทุ่ม   พยายามนอนทั้งคืนได้หลับตอนตีห้าครับ   หากไม่ทานยานอนหลับก็จะไม่หลับเลย    หรือทานแล้วก็จะหลับบ้างตืนบ้าง  ผมอดสงสารแม่ตัวเองไม่ได้ครับ

ไปหาคุณหมอหลายท่านก็ให้ยาบำรุงและยานอนหลับมา   จนเพื่อนคุณแม่แนะนำให้ไปหาหมอทางเลือก   ผมฟังจากที่ไปหาแล้วเค้าบอกว่าคุณแม่อาจจะมีเนื้องอกหรือซีดที่ตับ  ผมว่าชักไปกันใหญ่แล้วครับ

พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ pantip ครับ  พอมีคุณหมอหรือวิธีรักษาแนะนำบ้างมั๊ยครับ ???

จากคุณ : Lee Chaolan
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 53 01:38:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com