Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้วันเกิดผม จะขอสาวแต่งงาน... เอาใจช่วยหน่อยครับ หัวใจจะวายแล้ว ^^ ติดต่อทีมงาน

เตรียมตัวมา 1 อาทิตย์..จากกระทู้ขอไอเดียวางแผนการขอนะครับ ...
http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L9902273/L9902273.html

สรุปแผนคร่าวๆ ของวันนี้ ดังนี้ ...

ตอนเช้า 06.40 น. :  sms แฟนมาแล้วครับ ... ตอบกลับไปแล้ว อย่างที่วางไว้
"ขอบคุณครับ ^^ วันนี้เป็นวันดีเพราะมีคุณอยู่กับผม รัก(ชื่อ)นะครับ"
(ตอนกด sms มือสั่นระรัว หัวใจจะหลุดออกมานอก-อกเลยเชียว)

10.30 น. จะโทรไปสั่งดอกไม้ครับ เล็งร้าน ได้เบอร์โทรมาแล้ว
15.00 น. โทรไปคอนเฟิร์มโต๊ะที่ร้านอาหาร (ขอสงวนชื่อร้าน เนื่องด้วยเขิน เดี๋ยวใครมาตามแอบดู 555)
             + คอนเฟิร์มเรื่องเพลงที่ขอไว้ (เตรียมเพลง เธอทั้งนั้น ของกรู๊ฟไรเดอร์ไว้ครับ)

เลิกงาน 17.30  กะว่าจะรีบพุ่งจากออฟฟิศโดยด่วน  แวะรับดอกไม้ เก็บไว้ท้ายรถ
+จัดการเรื่องการแต่งตัวหัวหูให้หล่อเรียบร้อย  แล้วไปรับคุณแฟน ไปร้านอาหาร

เข้าสู่แผนการขอ ...
1. สั่งอาหาร - ทานอาหาร - คุยนู่นนี่นั่น จนเริ่มอิ่ม กะว่าจะขอให้คุณแฟนอวยพรผมด้วย
2. ระหว่างนั้นยิงมือถือส่งสัญญาณให้เพื่อนไว้ให้โทรเข้ามา แล้วรับสายทำเหมือนคุยงาน แล้วขอตัวเดินออกไป
3. เดินออกไปส่งสัญญาณให้เปิดเพลง + กลับไปที่รถหยิบดอกไม้ + แหวน
4. กลับเข้ามา (เพลงขึ้น) ...เอาดอกไม้ให้คุณแฟนเสร็จ ก็ขอเลย .... (โอ้..จะพูดออกมั๊ยเนี่ย)
อยากจะพูดประมาณว่า "วันเกิดปีนี้ ผมไม่อยากได้อะไร นอกจากจะขอให้(ชื่อ)อยู่กับผมตลอดไปนะครับ"
5. รวบหัวรวบหาง เปิดกล่องสวมแหวนเลย ก่อนที่ผมจะหัวใจวาย

ปัญหาคือ ..ผมเขิน+ตื่นเต้นมากๆ เลย ขั้นตอนทั้งหมดนี่ ไม่อยากให้เป็นจุดสนใจของคนอื่น  
กลัวว่าจะทำเปิ่นๆ ออกมา...  เพื่อนๆ อ่านแผนผมแล้วมีอะไรที่คิดว่าไม่เวิร์คช่วยแนะนำด้วยนะครับ  
กะว่าโพสต์เสร็จจะโทรสั่งดอกไม้แล้วเนี่ย ... ตื่นเต้นมากๆ เลย  วันนี้ไม่มีกะจิตกะใจจะทำงานเลย ^^"

ยังไงก็เอาใจช่วยผมด้วยนะครับ ...โอ้... อยากแต่งงานแล้ว ^^

จากคุณ : ผมอยู่ที่นี่เพื่อคุณ
เขียนเมื่อ : 17 พ.ย. 53 09:59:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com