Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<365 วัน ฉันรักเธอ>..ผมไม่คิดถึงใจเธอ หรือเธอขี้หึงเกินไป เพื่อนๆชาวสวนลุมช่วยตอบทีครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของผมนี่ ประมาณเดียวกันกับ 365 วัน ทางช่อง 3 ที่แอน ทองฯ เล่นคู่กับพี่เคน ทีเดียวเชียวล่ะครับ 555+

เรื่องของเรื่องก็มีอยู่ว่า ผมและแฟน (ภรรยา) ไปร่วมงานฉลองแต่งงานของเพื่อนในก๊วนของผม

กลุ่มของผมมีกัน 4-5 คน เป็นเพื่อนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย พอใครแต่งงาน ก็เฮกันไปถึงไหนถึงกันทุกครั้ง

ปัญหามันมาจากที่ว่า เพื่อนคนหนึ่งในก๊วน ซึ่งเป็นคนเดียวที่ยังไม่แต่งงาน (มีแพลนแต่งปีหน้า) มาแฟนมาด้วย

ซึ่งแฟนเค้าก็เป็นเพื่อนสมัยเรียนของพวกผม (ฟังๆดูมันไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนี่หว่า..ใช่ไหมครับ)

มันติดอยู่นิดเดียวตรงที่ ผมกับเพื่อนผู้หญิงคนนี้ เคยคบกันเป็นแฟนมาก่อนครับ ภรรยาผมเลยโฟกัสที่เค้าเป็นพิเศษ    

ตัวผมไม่ได้คิดอะไรกับแฟนเก่าแล้ว ถึงเลิกกันก็ยังเป็นเพื่อนกันอยู่  คุยกันได้ เพราะจบกันด้วยดี ไม่ได้โกรธเคืองอะไรกัน

เวลาที่เลิกกันมาก็นาน 7-8 ปีแล้ว ผมไม่เคยไปยุ่งเกี่ยวในเชิงชู้สาวเลย มีโทรถามไถ่สารทุกข์สุกดิบตามประสาเพื่อนทั่วไปบ้าง

หลังจากงานฉลองผ่านไป ก๊วนของเราก็จะมีธรรมเนียมว่า อยู่กิน-เที่ยว ด้วยกัน อีกซักวันสองวันก่อน ให้หายคิดถึงกัน

ก็เลยกลายเป็น ผมกับภรรยา แฟนเก่าผม+ว่าที่สามีเธอซึ่งเป็นเพื่อนผม และเพื่อนคู่อื่นๆ รวม  10 คน 5 คู่พอดี

แล้วภรรยาของผม เค้าหึงที่แฟนเก่า ตักกับข้าวให้ผม เพราะผมตักไม่ถึง (แต่เค้าตักให้ทุกคนที่นั่งโซนผมนะครับ เพราะมันไกล)

หึงที่ผมถ่ายรูปเพื่อนๆบนโต๊ะอาหาร แล้วมีรูปแฟนเก่า (ถ่ายทุกคน ทุกคู่ครับ จะให้เจ้าภาพไว้ดู) จนถึงขนาด ลบรูปของแฟนเก่าออกจากกล้อง  

หึงที่แฟนเก่าผมมาตีแขนผม ซึ่งก็เป็นการหยอกล้อกัน ทุกคนอยู่ตรงนั้นด้วย ไม่มีอะไรเกินเลยแน่นอนครับ  

ผมเองก็ระวังตัวตลอด  ไม่เข้าใกล้แฟนเก่าผมเลย เพราะรู้ว่าเดี๋ยวจะผิดใจทั้งทางภรรยา และทางเพื่อน

สุดท้าย ภรรยาผม ไม่พอใจที่แฟนเก่าผมขอติดรถกลับ กทม.ด้วย โดยเพื่อนผมซึ่งเป็นแฟนเค้าทราบ และเต็มใจฝากกลับด้วย (ไม่ได้ให้ไปส่งบ้านนะครับ แวะลงกลางทาง)

ดูเหมือนเค้า 2 คนจะรู้สึกได้ว่าภรรยาผมไม่พอใจ เลยขอกลับรถประจำทางแทน

ผมเลยมาขอความเห็นเพื่อนๆชาวสวนลุมฯครับ ว่าควรคุยกับเธออย่างไรให้เธอเข้าใจผมมากขึ้นสักนิด

ผมไม่ได้ต้องการจะเปลี่ยนทัศนคติของเธอทั้งหมดนะครับ ผมรักภรรยาของผมคนเดียว และรักที่สุดครับ แค่อยากให้เธอเห็นใจผมบ้าง

เพราะเพื่อนกลุ่มนี้ ยังไงก็คบกันจนตายไปข้างหนึ่งแน่นอน ต้องมีโอกาสได้ไปรวมตัวกันอีกหลายครั้ง

ขอขอบคุณและเคารพทุกความคิดเห็นครับ

จากคุณ : ขุนแผน_DK
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 10:36:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com