Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อราตรี ไร้นิทรา... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวสวนลุมทุกท่าน

ปกติผมจะวนเวียนอยู่ห้องสุขภาพจิตกับห้องนอกเรื่องเสียส่วนใหญ่ ห้องหลักจะแอบอ่านและแอบตอบกระทู้ (โดยเฉพาะเรท ฮี่) บ้างตามแต่วาระ แต่มาในตอนนี้ คิดว่าเจอปัญหาสุขภาพจริง ๆ จัง ๆ ซะแล้ว เลยอยากจะขอคำปรึกษาครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมนอนไม่ค่อยหลับมาจะอาทิตย์แล้ว มันจะวนเวียนอยู่ในวงจรแปลก ๆ คือ รุ้สึกง่วงจนทนแทบไม่ไหวตอนประมาณสามทุ่มกว่า ๆ เกือบสี่ทุ่ม ก็หัวชนหมอนนอนไปเลย แต่จะรู้สึกตัวอีกทีประมาณเที่ยงคืนกว่า ๆ เกือบตีหนึ่งทุกครั้ง

ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นเพราะเพื่อนสาวที่สนิทกันโทรมาปรึกษาบ่อยช่วงเวลาเที่ยงคืน เลยบอกไปก่อนว่า ช่วยโทรมาเร็วหน่อย ให้ชั้นได้หลับเป็นสุข ๆ เถิด ก็เป็นที่เข้าใจกัน แต่ก็ยังเหมือนเดิม เลยลองเปลี่ยนเวลา เอาน่ะ นอนช้าหน่อย สักเที่ยงคืน เหมือนเดิมครับ สามชั่วโมง รู้สึกตัวตอนตีสาม แล้วก็ไม่หลับ เลื่อนหน่อยซิ หาอะไรทำเรื่อยเปื่อย ตีสามค่อยนอน รู้สึกตอนหกโมงเช้า แต่มันก็ไม่สดชื่นเอาเสียเลย

ล่าสุดสองวันนี้ ไปออกกำลังกายแบบบ้าคลั่งมาก ๆ เอาให้เหนื่อยฮั่ก แล้วก็เปลี่ยนจากนอนในห้องที่นอนปกติ มานอนเก้าอี้เอนห้องทำงานซะเลย หลับดีครับ แต่เหมือนหลับไม่สนิท เช่นเคย เที่ยงคืน สามชั่วโมง...

ตอนนี้หน้าโทรมจนไม่รู้จะโทรมยังไงแล้วครับ รู้สึกว่าอะไรบางอย่างในร่างกายมันต้องรวนผิดปกติแน่ ๆ ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ? ขอรบกวนสอบถาม แลขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ...

ปล. ขอแก้ไขคำตกหล่นนะครับ เริ่มจะเบลอแล้ว...

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 03:26:17

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 53 03:25:39

จากคุณ : บ้าเกม
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 53 03:24:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com