Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าหากวันนั้นแฟนผมทำแท้งผมคงไม่มีลูกสาวน่ารักแบบนี้ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ผมเห็นข่าวเรื่องทำแท้งแล้วก็เหนื่อยใจเหมือนกันเพราะไม่คิดว่ามันจะเยอะขนาดนี้

และคิดว่ามันคงมีเยอะกว่านี้อีก

เรื่องของผมเป็นแบบนี้ครับ ผมมีลูกตั้งแต่อายุ 18 ปี(เรียนอยู่ม.6) แฟนอยู่ ม.5

ในช่วงที่เธอท้อง ทั้งผมและแฟนก็มีความคิดที่จะทำแท้งอยู่ตลอด ซึ่งเพราะผมไม่พร้อม

เรียนม.6 อยู่เลยจะไปพร้อมได้ยังไง แต่เมื่อมันถึงจุดๆนึงที่ต้องตัดสินใจเด็ดขาด

ผมกับแฟนเลือกเก็บเด็กไว้ พ่อแม่ผมและพ่อแม่แฟนไม่มีใครทราบเรื่องจนลูกเกิด

ในช่วงแรกนั้นพ่อผมรับได้ แต่แม่ผมรับไม่ได้เลย ช่วงแรกอยู่กันอย่างลำบาก อดมื้อกินมื้อ

จนเมื่อเวลาผ่านไปซักพักแม่ผมก็รับได้

เหนื่อยกับการต้องดูลูกจนต้องออกจากโรงเรียนช่วงแรกยังไม่ได้ทำงาน อาศัยเงินจากพ่อแม่

เลี้ยงลูกกันแรกๆก็ไม่เป็น ตอนนั้นผมยังนั่งเล่นเกมส์อยู่เลย

อยู่ด้วยกันไปซักพักผมก็เลิกเล่นเกมส์ หางานทำงาน ทำให้ผมเป็นผู้ใหญ่ขึ้น

จนตอนนี้ผมกับแฟนสามารถอยู่ได้ด้วยตัวเอง มีทางบ้านช่วยเหลือบ้าง

ตอนนี้พักอยู่หอพักกับแฟนวางโครงการกันไว้ว่าจะเก็บเงินดาวน์ผ่อนคอนโดกัน สร้างชีวิตของผมเอง

ลูกสาวผมก็ดื้อตามประสาเด็กอาจจะมีหงุดหงิดบ้าง เวลาหงุดหงิดก็ให้แฟนดู ไม่อยากดุ แต่เป็นสอนมากกว่า

ทุกวันนี้บางครั้งเวลาไม่ได้อยู่ด้วยกันลูกสาวโทรหาผม บอกคิดถึงผมทุกครั้ง บอกรักผมทุกวัน

จนถึงตอนนี้ผมไม่เสียใจเลยที่วันนั้นผมและแฟนไม่ทำแท้ง

ชีวิตผมผ่านจุดต่ำสุดมาแล้ว อดมื้อกินมื้อ แต่ลองต้องได้กินนมดีๆ อาหารมีประโยชน์

ทำอะไรก็ขอให้รู้จักป้องกันนะครับ ชีวิตของหลายๆท่านอาจไม่เหมือนชีวิตผม

จากคุณ : Miin@Kosol Garage
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 53 14:22:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com