Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าแฟนหรือคนรักมาสารภาพว่าติดเชื้อ HIV คุณจะทำยังงัยต่อไป{แตกประเด็นจาก L9990186} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

พอดีได้อ่านกระทู้แนะนำ
แล้วส่วนใหญ่คนที่ติดเชื้อจะไม่กล้าบอกกับแฟนตัวเอง (ขอเรียกรวมๆว่าแฟนนะครับ)

แล้วถ้าในกรณีกลับกัน
คนคนนั้นของคุณมาสารภาพว่าติดเชื้อหล่ะ
คุณจะยังคบกับเค้าต่อไปมั้ย
ในกรณีที่ยังไม่ได้มีอะไรเกินเลยกัน
คุณจะยังคงสถานภาพความเป็นแฟนกัน
หรือเลิกไปหาคนใหม่ที่ไม่มีเชื้อนี้ดีกว่า

ถ้ากรณีที่เป็นสามีภรรยากันแล้วหละ
จะทำยังงัย

ที่ถามนี่เพราะว่าผมเป็นคนนึงที่ได้เชื้อนี้มา
อยู๋ด้วยกันมาปีกว่าๆเกือบจะ 2 ปีแระครับ

ยังไม่ได้มีแฟนเป็นตัวเป็นตน
ใจจริงลึกๆก็อยากจะมีใครซักคนเหมือนกัน
แต่ด้วยสิ่งที่เราเป็นอยู่ ก็ไม่กล้าที่จะเริ่มคบกับใคร
เพราะโดยส่วนตัวผมไม่อยากปิดบังในเรื่องนี้
แต่เราก็ยังไม่ไว้ใจใครพอที่จะบอกถึงสิ่งที่เราเป็น
กลัวว่านอกจากเค้าจะรังเกียจเราแล้ว
เค้าอาจจะเอาเรื่องนี้ไปโพนทะนาต่อ แล้วจะยิ่งไปกันใหญ่

เหมือนมาบ่นๆเลยเนอะ
แต่ก็อยากรับฟังความคิดเห็นของเพื่อนๆในห้องนี้อะครับ
ว่ารับได้แค่ไหนกันบ้าง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : bhom
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 53 12:03:34 A:203.146.3.113 X: TicketID:298295

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com