Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอ๊ะ..เด็กคนนี้ลูกใคร... ติดต่อทีมงาน

สงสัยมานานละ
เค้าบอกว่า ระยะปลอดภัยคือ หน้า 7 หลัง 7
หมายความว่า ถ้าเรามีรอบเดือนวันที่ 5-10
ระยะปลอดภัยคือ วันที่ 3-4 และ 11-12 เหรอค่ะ
แล้วระยะไข่ตกเนี่ย เมื่อไหร่เหรอค่ะ
เรามักจะได้ยิน ได้อ่านว่า วันที่เท่านั้น เท่านี้ มันเป็นวันไข่ตกนะ
ถ้ามีไรกัน จะท้อง
ถ้าอย่างนั้นแล้ว วันที่ 1-2 และ 13-30 มีไรกัน ไม่ได้ท้องเลยเหรอค่ะ
แล้ววันไข่ตก รอบเดือนหนึ่ง มีกี่วัน ประมาณช่วงไหน...

ทีนี้ มาเข้าเรื่องเลยนะคะ
สมมุติว่า เราไปมีไรกับใครช่วงวันที่ 15
แต่ไข่ตก ช่วงวันที่ 20 แล้วไปมีไรกับใครอีก

อย่างนี้ คือท้องกับคนที่ 2 ใช่ไหมเอ่ย
คือเรามักจะได้ยินเค้าพูดกันว่า ไม่ว่าผู้หญิงจะมั่วขนาดไหน
ก็ต้องรู้ว่า ตัวเองท้องกับใคร
ถ้าจะบอกว่า ท้องกับคนแรกที่มีไรด้วย
หลังจากที่หมดระยะปลอดภัยไปแล้ว
แบบนี้ เราเข้าใจถูกต้อง หรือผิดประการใด

ชี้แนะด้วยค่ะ...
ปล.สมมุตินะคะ สมมุติ มันเป็นเรื่องสมมุติ กรุณาอย่าคอมเม้นท์ว่าอะไรเรานะ

จากคุณ : ปุ๊กกี้ด็อก
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 17:04:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com