Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HELP ME Plz!!! ทำไงให้หายเหลืองได้มั่งคะ เครียดมากมาย ติดต่อทีมงาน

เราผิวเหลืองมากกกกจนเสียความมั่นใจ สีมันเหลือง(ไม่ใช่ขาวเหลือง แต่เหลืองเลย..เหมือนคนป่วยใกล้ตายอะ)
เคยไปตรวจแล้ว ผลออกมาว่าเราไม่ได้เป็นดีซ่าน ไม่ได้เป็นธาลัสซีเมีย ไม่ได้เป็นโรคเลือด แค่เลือดจางนิดหน่อย..แต่คุณหมอก็บอกว่าไม่ได้เป็นโลหิตจางค่ะ

กรรมพันธ์ -> ที่บ้านไม่มีใครเหลืองอย่างเราเลย พ่อแม่เป็นคนขาวเหลืองค่ะมีเชื้อจีน น้องชายเราขาวแบบขาวอมชมพูเลย ขาวญี่ปุ่นเกาหลี (ไม่ได้กินกลูต้า ไม่ได้ฉีดอะไรทั้งนั้นด้วยอ่า แงๆ) ส่วนพี่เราก็ขาวเหลืองค่ะ ขาวแบบคนจีน แต่ของเรามันดูเป็นคนผิวเหลืองเลยอะ ดูป่วยมากๆๆๆๆๆๆ มีแต่คนทักว่าไม่สบายรึเปล่า เป็นนั่นเป็นนี่รึเปล่า ~ ~

อยากรู้สาเหตุที่ทำไมเราเหลืองคะ ถ้าเป็นโรคตับหรือน้ำดีมีปัญหาจะสังเกตยังไงได้บ้างคะ?

และจะทำยังไงให้หายเหลืองได้บ้างคะ ตอนนี้พยายามออกกำลังกายทุกวัน ให้เลือดสูบฉีด กินมะเขือเทศ กินตับ กินเลือด (เคยกินยาเม็ดธาตุเหล็กFBCกินติดต่อกันสามเดือน ไม่เห็นผลเลยค่ะ > <)
กลุ้มใจมากๆ รบกวนแนะนำด้วยค่าา

จากคุณ : Banana
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 53 22:16:22 A:69.22.186.251 X: TicketID:296558

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com