Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อายุ 25 แต่เป็นโรคบ้านหมุนบ่อยมาก มียาหรืออาหารเสริมตัวไหนช่วยได้บ้างคะ ติดต่อทีมงาน

เป็นโรคบ้านหมุนบ่อยมากเลยค่ะ สาเหตุเพราะพักผ่อนน้อย เนื่องจากทำงานเป็นกะ เปลี่ยนกะทุกเดือน
เช้าบ้าง บ่ายบ้าง ดึกบ้าง สลับกันไป ร่างกายปรับตัวไม่ทัน เดือนก่อนเป็นหนักเพราะเปลี่ยนจากกะเช้าไปเข้าดึก อาการหนักจนลุกจากเตียงไม่ได้เลย อาเจียนเป็นน้ำย่อยทั้งวัน ทรมานสุดๆเลยค่ะ ไม่ทราบว่าพอจะมียาหรืออาหารเสริมตัวไหนช่วยได้บ้างมั้ยคะ นี่ก็พยายามนอนให้มากที่สุด แต่นอนกลางวันไม่ค่อยหลับ เพราะรอบตึกที่อยู่เสียงรบกวนเยอะมาก
!!!ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ!!!

จากคุณ : KapookLek
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 53 19:35:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com