Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เซ็ง พยาบาลที่ขายตรงอาหารเสริม หากินกับคนป่วย ติดต่อทีมงาน

แม่ผมเป็นมะเร็งเต้านม ระยะสอง ผ่าตัดเอาเต้านมออกแล้ว โดยรักษากับโรงพยาบาลเอกชน
แต่ ยังต้องให้ คีโม ต่อ เพื่อป้องกันการกลับมาเป็นซ้ำ
แม่อยากรักษากับเอกชนครับ ผมก็ยินดีออกค่าใช้จ่ายให้หมด ค่ารักษาเดือนหนึ่งๆ มากกว่าที่ผมกินผมใช้ทั้งเดือน
(ขอบคุณ หุ้นที่ขึ้นมากในปีนี้พอดี เหมือนมาช่วยผม)
ธรรมดา แม่ยังพอไปไหนเองได้ เลยไป รพ เอง เพราะ ผมก็ต้องไปทำงานหาเงินมารักษาแม่
แม่ไปเพื่อไปฉีดยาเสริมลดการแพ้ อะไรก็ไม่ทราบ ซึ่งไม่ต้องนอนค้างที่ รพ แบบฉีด คีโม
แม่ไปเจอ พยาบาล คนหนึ่ง เป็นสมาชิกขายตรง มาพยายามขายอาหารเสริม ยี่ห้อที่ผมไม่ศรัทธาเลย เพราะ เพื่อนสมัยเรียนวิศวะทำหลายคนแต่สุดท้ายก็เงียบๆ ไปหมด
(ขอโทษพยายาลท่านอื่นๆ ด้วยครับ ผมรู้ดีว่า ส่วนมากพยาบาลเป็น คนดี มีพื้นฐานจิตใจดี ทำงานช่วยเหลือคนที่ทุกข์ยาก)
สุดท้าย แม่จ่ายไป 4000 บาท แม่บอกกินครั้งเดียว เดือนหน้าไม่ซื้ออีกแล้ว

แต่แล้ว พยาบาล คนนั้นโทรมา หาแม่ ผมแอบฟังแม่คุย แม่พูดว่า
แม่กินจำนวนตามที่ ฉลากบอก กินมากกว่านั้นไม่ได้หรอกมั้ง คิดว่า พยาบาล คนนั้น บอกแม่ ให้กินมากกว่าที่ฉลากบอกกระมัง แม่ผมเลยตอบไปว่า ฉลากบอกแค่ไหน กินแค่นั้นก็พอ
นอกจากนี้ แม่ยังถูกชวนให้ สมัคร สมาชิก อีก เพราะ จะได้ราคาพิเศษ

เกินไปไหมครับแบบนี้

ผมเซ็งกับพฤติกรรม คนพวกนี้ จริงๆ ทำไม่ต้องมาใช้ อาชีพ ที่พบปะกับคนป่วย มา หากินกับ คนป่วย
คนป่วย เขาทุกข์ ทรมาน จากอาการป่วยอยู่แล้ว
แม่ผมยังโชคดีหน่อยที่ผม จ่ายค่ารักษา พยาบาลให้
แล้ว คนที่ใช้เงินเก็บ รักษาตัวเอง เขาไม่ยิ่งแย่เหรอ เดือนละ 4000 บาท ที่ต้องจ่ายนอกเหนือจาก ค่ารักษาปกติที่มากอยู่แล้ว 4000 ซื้ออาหารดีๆ กินได้ตั้งเยอะครับ ในความคิดผม

อยากให้ คนที่มีโอกาส ติดต่อกับ คนป่วยคนไม่สบาย ใช้โอกาสในการทำให้สังคมดีขึ้นครับ ไม่ใช่มาหวังรวย ค่ากำไร กับ คนป่วย

แผนการตลาดของ บ ขายตรงพวกนี้ ผมเคยถูกเพื่อนชวนไปฟังครับ
ผมกลับมาด้วย ความสลดใจ
คนที่ไปหลายคน ฝันแต่ จะรวยๆๆ รายได้งาม ทำงานน้อยเที่ยวเมืองนอก
รับ เงินแสน
อีกอย่าง ทีบอกว่า ไม่กระทบงานประจำ ผมไม่ค่อยเชื่อนะ มีเพื่อน ทำจนต้องออกจากงานมาแล้ว สุดท้ายเลิกทำ ต้องหางานทำใหม่ ตอนนี้ กลับไปทำงานเลิกขายตรงแล้ว
ประชุมดึกๆ เพื่อวางแผนการตลาด หาสมาชิก ฟังสัมมนา แน่นอนว่าต้องนอนดึกตื่นเช้า บางทีขับรถข้ามจังหวัด สุดท้ายก็กระทบงานประจำครับ

สุดท้าย อยากรวยไม่น่าหากินกับคนป่วยเลยครับ

แก้ไขเมื่อ 20 ธ.ค. 53 07:36:53

แก้ไขเมื่อ 20 ธ.ค. 53 07:34:24

จากคุณ : teetotal
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 53 07:20:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com