Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอนไม่หลับเรื้อรังทำไงดี ติดต่อทีมงาน

มันเป็นๆ หายๆ วันไหนหลับง่ายๆมันก็ง่ายนะ
วันไหนไม่หลับเลยมันก็ไม่หลับ
ไปหาหมอมาละ หมอให้ยาคลายเครียด ยาคลายเส้น และก็ยานอนหลับ
ให้กินก็ต่อเมื่อนอนไม่หลับจริงๆ
ทุกวันนี้เรากินยาคลายเครียด+คลายเส้น เกือบทุกวันอ่ะ
เราพยายามนอนแล้ว บางวันที่ไม่กินมันก็หลับนะ แต่บางวันมันไม่หลับก็ต้องพึ่งยาอ่ะ
ออกกำลังกายก็พยายามออกละ เครียดมากเลย
เมื่อไรจะหายสักที  แต่ก่อนเป็นคนหลับง่ายหลับได้ทั้งวันอ่ะค่ะ
เรื่องเครียดก็มีมาเรื่อยๆ แต่ทุกทีถึงเครียดก็หลับได้ค่ะ
แต่ปกติเราจะติดนิสัยหลับดึกตื่นสายอ่ค่ะ ประมาณตี2 วันไหนเรียนเช้าก็ตื่นเช้า
วันไหนไม่มีเรียนก็ปาไปบ่าย
มันเลยทำให้ระบบเราแปรปรวนรึเปล่าคะ ก็พยายามปรับนะคะ แต่ก็ยังนอนยากอยู่
ส่วนหนึ่ง อาจะเป็นเพราะรูมเมทชอบคุยโทรศัพท์กลางคืนค่ะ บางทีเราหลับแล้วล่ะ แต่พอได้ยินเสียงรูมเมทเราก็ตื่น เรารำคาญมากเลย หงุดหงิดด้วย เมื่อก่อนเราไม่เป็นนะคะ เพราะเราหลับง่าย แต่ตอนนี้แค่เสียงแมวเดินก็รำคาญแล้วล่ะค่ะ
ทำอย่างไรดีคะ ถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อไป เราต้องตายแน่เลย เรียนไม่รู้เรื่อง
สุขภาพย่ำแย่ จะให้กินยาตลอดไปก็ไม่ได้หรอกค่ะ ฮือๆๆๆๆๆ

จากคุณ : VIPhottest
เขียนเมื่อ : 22 ธ.ค. 53 23:41:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com