Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เรทนิดนึง]ถ้าผู้ชายต้องไปซื้อของระหว่าง "ถุงยาง" กับ "ผ้าอนามัย" อะไรจะทำให้ดูทุเรศในสายตาคนอื่นมากกว่า ติดต่อทีมงาน

เอามาจากห้องสยามครับ เห็นว่าน่าจะเหมาะกับห้องนี้มากกว่า

ผมจับประเด็นได้ว่า จขกท อยากรู้ว่า >>> ถ้าผู้ชายต้องไปซื้อของระหว่าง "ถุงยาง" กับ "ผ้าอนามัย" อะไรจะทำให้ดูทุเรศในสายตาคนอื่นมากกว่า

แต่อาจจะใช้คำทำให้คนอ่านงงงวยอะครับ

เรื่องมีอยู่ว่าทะเลาะกับแฟนเมื่อคืนเพราะว่าแฟนมี ปจด แล้วมาบังคับผมให้ไปซื้อผ้าอนามัยร้านอาเฮียข้างล่างหอให้นะครับ
ซึ่งผมได้ปฏิเสธไปเนื่องจากว่าผมอายมากครับเพราะว่ามันเป็นของใช้ส่วนตัวของผู้หญิง

คราวนี้เธอเม้งแตกเลยครับหาว่าผมไม่รักเธอทั้งที่ผมก็เคยซื้อให้เธอใน7-11เพราะมันจำเป็นเธอซื้อด้วยตัวเองไม่ได้
ผมบอกเธอว่าเหตุผลที่ผมไม่ซื้อให้เธอคือร้านข้างล่างนั้นผมรุจักกับเจ้าของร้านถ้าผมซื้อแล้วคนอื่นจะคิดยังไง

คราวนี้เธอโมโหมากครับบอกว่าแฟนเก่าเธอซื้อให้เธอทุกคน = = แล้วผมก็ต้องไปซื้อให้เธออย่างนั้นหรือ
เธอว่าผมเสียๆหายทั้งที่ผมก็เคยซื้อให้แต่ขออย่าให้เป็นร้านแบบว่ารุจักกันเลยเธอก็ไม่ฟังหาว่าผมเป็นคนเห็นแก่ตัวแล้วยังบอกว่าไอ้ผู้ชายที่ไปซื้อถุงยางอ่ะดูทุเรศกว่าไปซื้อผ้าอนามัยให้เมียอีก

คราวนี้ผมของขึ้นเลยบอกเธอไปว่าพนันนกันไม๊ถามผู้ชาย 10 คนถ้ามีให้เลือกซื้อสองอย่างนี้ผมว่าผู้ชายเลือกซื้อถุงยางดีกว่าซื้อผ้าอนามัยเพราะอายน้ยกว่า
เธอก็ไม่ฟังครับหาว่าผมเอาเปรียบแล้วก็ยังเห็นแก่ตัวมากเธอเอาเรื่องแค่นี้มาตัดสินผมทั้งที่เรื่องอื่นผมก็ดีกับเธอมาตลอด
ผมเลจะโทรถามเพื่อนผู้ชายของผม5คนและของเธอ5คนถ้ามีคนยอมซื้อผ้าอนามัยมากกว่าถุงยาง5คนผมจะกราบเท้าเธอเลย

แน่นอนถ้าซื้อถุงยางมากกว่าผมก็อยากให้เธอกราบเท้าผมอันนี้ผมพูดไปงั้นแระไม่อยากให้เธอกราบจิงหรอกแต่ผมอยากให้เธอรับผิดชอบกับคำพูดของเธอด้วย
คราวนี้เธอร่ายยาวเลยครับหาว่าแน่นอนเพื่อนของผมมันก็เลวเหมือนกับผมทุกคนคงเลือกถุงยาง (เกี่ยวไรว่ะว่าซื้อถุงยางที่ตูเลือกเพราะมันอายน้อยกว่าผ้าอนามัยโว้ย)
สักพักผมก็เลิกพูดถึงเรื่องนี้ครับเพราะเห็นว่ามันไร้สาระครับเลยพยายามทำดีกับเธอแต่เธอก็ยังไม่ยอมครับหาว่าไอ้ผมมันก็เป็นแค่ไอ้ผู้ชายเห็นแก่ตัวคนนึงสุดท้ายเธอก็ไปซื้อเองได้ครับแล้วจะมาบังคับผมทำไมทั้งๆที่ไปเองก็ได้

ผมอยากถามความคิดเห็นของทุกคนครับว่าผมมันเห็นแก่ตัวมากเลยเหรอสุดท้ายผมทนไม่ไหวครับกลับมานอนบ้านตัวเองเพราะว่าเธอมีความคิดกับผมได้แค่นี้เองครับเสียความรุสึก

อยากทราบว่าในมุมมองห้องศาลาผมเป็นผู้ชายที่เห็นแก่ตัวมากเลยเหรอครับเธอด่าทั้งผมเเละเพื่อนผู้ชายของผมทั้งหมดเลย?

จากคุณ : P&P
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 53 09:42:37 A:125.26.194.201 X: TicketID:162993

http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F10056531/F10056531.html#31

จากคุณ : noneed
เขียนเมื่อ : 23 ธ.ค. 53 15:03:09 A:202.95.64.94 X: TicketID:299977

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com