Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ คุณแม่ป่วยครับ ความดันสูงตอนอาบน้ำครับ ยังหาสาเหตุไม่เจอ ติดต่อทีมงาน

คุณแม่อายุ 66 ปี ตรวจสุขภาพทุกปี ไม่มีความดัน ไม่มีเบาหวาน ไม่มีโรคหัวใจ ไม่มีมะเร็ง ทุกอย่างปกติดีครับ มาเมื่อ 1 สัปดาห์ที่ผ่านมาเข้าโรงพยาบาล 4 รอบแล้ว  อาการคือเวลาอาบน้ำ ไม่ว่าน้ำอุ่นหรือน้ำเย็น จะปวดหัวมากต้องส่งโรงพยาบาล ทุกครั้ง หลังๆนี่แค่เอาน้ำล้างหน้าก็เป็นแล้วครับ
ทุกครั้งที่ไปโรงพยาบาล ตรวจความดัน จะพบความดันสูงถึง 180 ทุกครั้ง
ต้องฉีดยาแล้วนอนพัก สัก 2 ชม.อาการจึงหาย ตอนหายความดันปกติครับ120
ที่ผ่านมา เข้า รพ.บีแคร์ 3 ครั้ง นอนอยู่ 2 คืน (ก่อนหน้านั้นไม่ได้นอน 2 ครั้ง) หมอบอกยังไม่พบสาเหตุ
ตอนนี้ย้ายไปที่ ร.พ. อานันทมหิดล จ.ลพบุรี เนื่องจากลุง ทำงานอยู่ที่นั่น
และมีพี่ชายดูแลใกล้ชิด รอบแรก นอน 1 คืน แล้วมาพักที่บ้าน 1 วัน
วันนี้แค่ล้างหน้าก็เป็นอีก ตอนนี้นอนพักอยู่ทีห้องพิเศษ ตรวจเลือด x-ray สมองแล้ว ทุกอย่างปกติ ....  สงสารแม่มากครับ ปกติท่านแข็งแรงมาก
ไม่เคยป่วยเลย แล้วป่วยก็ไม่เคยบ่นให้ฟังเลย อึดมากๆ มาคราวนี้ท่านเอ่ยปากเลย ว่าเวลาเป็นปวดหัวมากๆ ปวดจนทนไม่ไหว
 มีท่านใดมีประสบการณ์ หรือพอมีความรู้เรื่องนี้ช่วยแนะนำด้วยครับ
นึกว่าช่วยคนแก่คนนึงน่ะครับ   กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Ray Club
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 53 23:34:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com