Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยาลดความดัน Amlodipine กับ Losartan potassium ต่างกันยังใงครับ ติดต่อทีมงาน

แก้ครับ พิมชื่อหัวกระทู้ผิดยาผิด เป็น enalapril  ครับ

ยาลดความดัน enalapril  กับ Losartan potassium ต่างกันยังใงครับ

ตอนแรกหมอให้enalapril   มา แต่มีอาการข้างเคียงคือไอมาก

หมอจึงให้ตัว Losartan potassium มาแทน

ไม่ทราบ2ตัวนี้ ต่างกันยังใงครับ แล้วตัวใหนดีกว่ากัน แล้วผลข้างเคียงเมื่อใช้ไปนานๆตัวใหนมากกว่ากันครับ

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 53 04:17:10

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 53 04:15:46

จากคุณ : aerun
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 53 00:01:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com