Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้องย่นหลังจากลดความอ้วน ทำยังไงดีครับ??? ติดต่อทีมงาน

คือตอนปิดเทอมมอสามขึ้นมอสี่

ผมจำเป็นต้องเรียนรอดอครับ

เลยต้องลดน้ำหนัก แล้วก้มาถึงช่วงปิดเทอมใหญ่ประมาน3เดือน

ตอนนั้นผมเลยคาดิโอวันละหนึ่งชั่วโมง ควบคู่การคุมอาหารที่ไม่ถูกหลักวิธี

น้ำหนักลดลงมาจาก103กิโลเหลือประมาน68กิโลภายในปิดเทอม

ผลที่ได้คือผอมครับ ผอมเลยแต่หนังที่ท้องมันย่นเลยอะครับ

แถมระบบการเผาผลาญเหมือนจะปั่นป่วนไปหมด

พอเปิดเทอมกินอะไรนิดหน่อยน้ำหนักก้ขึ้นๆลงๆแบบฮวบฮาบมาก

บางทีก้ขึ้นถึง76มั้งครับ แต่จะไม่มากไปกว่านี้แล้ว

จนผมศึกษาเกี่ยวกับการเพาะกาย การเล่นเวทการกินอาหารอย่างถูกวิธี

ผมจึงตาสว่างทำตามที่ศึกษามาครับ

ทำอยุ่เป็นเวลา2ปีจะ3ปี จนตอนนี้มีกล้ามเนื้อมีอะไรบ้างแล้วครับ

กินอะไรน้ำหนักก้ไม่ขึ้นไม่ลงเหมือนตอนเพิ่งลดเสร็จใหม่ๆแล้ว

ระบบการเผาผลาญกลับมาดีเยี่ยมอีกครั้ง หลังจากพยายามจูนมาเป็นปี

แต่!!! สิ่งที่มันยังไม่หายไปจากการลดความอ้วนอย่างผิดวิธีตอนนั้นคือ

หนังที่ท้องผมครับบบ

มันแบบบ นะะ-*-

เด่วลงรูปไว้ล้ะกัน

เพื่อนๆพี่ๆช่วยดูแล้วแนะนำทีนะครับว่าควรทำอย่างไร

กล้ามท้องผมเล่นจนแข็งมากๆแล้วครับ

กล้ามท้องส่วนบนแบบใหญ่มากครับ จับดูรุ้เลยเพราะวว่าเล่นกล้ามท้องมาก

แต่กล้ามเนื้อท้องด้านล่างมันไม่เห็นไรเลยครับเห็นแต่หนังห้อย

ลองดูกันนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำ:D

จากคุณ : คนกำลังวิ้ววว
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 53 22:37:50 A:182.53.20.240 X: TicketID:300992

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com