Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้ขอคำปรึกษาด่วนค่ะ]ที่เรากรีดขาตัวเองเพราะเหงา+ไม่มีอะไรทำ เบื่อ เซ็ง เครียด เพราะอะไรทำไมเราไม่รู้?? ติดต่อทีมงาน

คือมีปัญหานิดหน่อยช่วงก่อนปีใหม่น่ะค่ะ
ต้องอยู่หอ ไม่ได้กลับบ้าน แต่ก็มีเมทอยู่ด้วยสองคน(เพื่อนสนิทกัน)

ตกดึกเราเป็นอะไรไม่รู้ รู้สึกเซ็ง เบื่อ ไม่มีอะไรทำ
เลยเอามีดแอบกรีดต้นขาตัวเองในห้องน้ำ
ประมาณสิบรอยได้มั้งคะ
หรือเป็นเพราะอยากระบาย?
เราไม่ได้อยากฆ่าตัวตาย แต่ในใจมันรู้สึกอยากทำ
อารมณ์ตอนนั้นก็เฉยชา คิดอยู่ว่าตัวเองเครียดเรื่องอะไร
รึอาจจะเครียดเรื่องที่ไม่รู้จะทำอะไรดี เพราะว่างจัด?
งงค่ะ สับสนในตัวเอง
มีอีกปัญหานึงคือ ชอบแกะเล็บกับหนังเท้า แกะจนเลือดออก
ใส่รองเท้าก็เจ็บนิ้วแต่ก็เลิกไม่ได้ซักที(แต่ก่อนแกะหนังศีรษะด้วยค่ะแต่เลิกแล้ว)
คือมันรู้สึกดี รู้สึกรู้ตัวเพราะเรารู้สึกเจ็บตลอดเวลา
แต่ถ้าถามว่ามีปัญหาไหม??
เรื่องเพื่อนไม่มี อยู่ด้วยกันตลอดเวลา
เรื่องครอบครัว ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะมาเรียนไกลบ้าน แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่มีปัญหาเพราะจะสองปีแล้วที่มาเรียน
เรื่่องแฟน เคยมีแฟน แต่ตอนนี้โสด ก็รู้สึกเหงาบ้างแต่บางทีก็อิสระลั้ลล้าดี
เรื่องเรียน เกรดพอไปได้ไม่ซีเรียส

ที่เล่ามาทั้งหมดคือไม่แน่ใจเหมือนกันว่าสาเหตุที่ทำให้เราทำร้ายตัวเองมาจากที่กล่าวมารึเปล่า
หรือเราทำเพราะสนุก รู้สึกดี ไม่ก็ชอบ?
เคยทำมาก่อนแล้วอ่ะค่ะ แต่มานั่งคิดดู ก็งงๆว่าเราทำไมถึงทำ
อารมณ์ตอนนั้นคือเซ็งสุดขีดเลยอยากระบายรึเปล่า

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ว่าควรไปพบจิตแพทย์หรือเปล่า
หรือว่าเป็นเรื่องปกติของวัยรุ่น
อารมณ์ชั่ววูบ เรียกร้องความสนใจ เครียด อยากระบาย
แปลกนะคะที่เราเองก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

ขอขอบพระคุณนะคะที่กรุณาให้คำปรึกษา

ปล.ส่วนตัวแล้วเราค่อนข้างเป็นคนอารมณ์ดี ลองเข้าไปอ่านในบล็อกแก้งของเราได้ค่ะ
แต่บางครั้งมันก็เกิดอารมณ์วิปริตแบบนั้นขึ้นมา ซึ่งเราเองก็ยอมรับว่าชอบอารมณ์แบบนั้นอยู่เหมือนกัน

แก้ไขเมื่อ 02 ม.ค. 54 12:47:05

จากคุณ : JuNoKo
เขียนเมื่อ : 2 ม.ค. 54 12:42:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com