Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมจะทำยังไงดี?{แตกประเด็นจาก L10086884} ติดต่อทีมงาน

กลับเข้ามาอ่านทุกความเห็นแล้วต้องขอบคุณทุกท่านที่ได้แสดงความคิดเห็น
แต่ผมยังไม่อยากจบประเด็นเรื่องของครอบครัว เผื่อจะเป็นอุทาหรณ์ เป็นตัวอย่าง
ให้ครอบครัวอื่นๆ ได้ บางท่านที่บอกว่าผมควรไปดูแลลูกและครอบครัวดีกว่า
ผมอยากจะเล่าว่าผมดูแลครอบครัวเป็นอย่างดี ผมรักลูกมากทุกคน ตอนภรรยาคนแรก
เธอเป็นลูกแม่ค้าขายข้าวแกงที่ผมไปกินทุกวัน ตอนนั้นความเหงา บวกความคะนอง
ก็ได้เสียอยู่กินกัน จนมีลูกสาวคนหนึ่ง ผมก็พยายามที่จะสร้างครอบครัวดูแลลูกเลิกกินเหล้าเลิกเที่ยว
สร้างบ้านหลังเล็กๆ อยู่ด้วยกัน แต่ภรรยาคนแรกเธอไม่ชอบชีวิตแม่บ้าน เธอเบื่อที่จะอยู่บ้านเลี้ยงลูก
ขอแยกจากผมไปอยู่กรุงเทพ แต่แม่ยายรักหลานมากเลยไม่ยอมให้ผมเอามาเลี้ยง แกก็เลี้ยงเอง
แล้วให้ผมส่งเสียจนเรียนจบ ส่วนภรรยาก็ไปมีสามีใหม่ จนเมื่อ 10ปีที่ผ่านมาผมก็มาเจอภรรยาคนที่2
ที่อ่อนกว่าผม 15 ปีหลังจากแต่งงานมีลูกเธอก็ขอลาอกจากงานเพื่อจะอยู่ดูแลลูก ซึ่งผมก็เห็นดีด้วย
แต่ทุกวันนี้ ทุกเช้าผมต้องตื่นตี 5 เพื่อทำอาหารเช้าให้ลูกกิน และเตรียมไว้ให้เมียที่ยังไม่ตื่น
หลังจากลูกกินเสร็จผมก็ต้องพาไปส่งที่โรงเรียนแล้วเลยไปทำงาน แต่พอถึงที่ทำงานบางที
ผมจะได้รับคำชวนให้กินข้าวเช้าจากนางในฝันของผม ที่เธอจะหิ้วปิ่นโตมีอาหาร 3-4 อย่าง
มาแบ่งคนในสำนักงานกินบ่อยๆ เพราะเธอบอกว่าตื่นมาทำให้ลูก แล้วเลยทำมาเผื่อเพื่อนที่ทำงานด้วย
เวลาพวกผมออกทำงานใน site พอกลับเข้ามาในสำนักงานถ้าเธออยู่เธอจะบอกให้คนเตรียมน้ำเย็น
เตรียมกาแฟ ขนมให้พวกผมทุกคน ทั้งๆ ที่ไม่ใช่หน้าที่ของเธอ จริงๆ แล้วทุกคนอยากกิน
ก็ไปช่วยตัวเอง สำนักงานมีเตรียมไว้ให้แล้ว แต่เวลาผมกลับบ้านเหนื่อยๆ ขอน้ำจากภรรยากินสักแก้ว
เธอจะบอกให้ไปเทกินเองสิ ตู้เย็นอยู่แค่นี้เอง กำลังดูทีวีอยู่ นี่คือชีวิตที่ผมเจอ บางตอนเย็นเลิกงาน
ผมก็ต้องรีบกลับไปรับลูกเพราะเธอโทรมาบอกว่าอยู่ที่ร้านทำผมยังไม่เสร็จ แล้วก็ต้องหากับข้าว
ตามที่เธออยากกิน หรือกลับไปทำกับข้าวให้เธอกิน เพราะเธอบอกว่าสระผมเสร็จใหม่ ไม่ชอบหัวเหม็น

จากคุณ : หัวเราะไม่ออก ร่ำไห้มิได้
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 54 18:54:13 A:113.53.96.107 X: TicketID:301279

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com