Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้เครียดๆ)ทำยังไงให้ที่บ้านยอมรับ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ ชาวสวนลุม ปกติผมจะอยู่ห้องเฉลิมไทยกะรัชดาซะส่วนมาก แต่วันนี้มีเรื่องอยากขอคำปรึกษาครับ
จากหัวข้อกระทู้ ผมเครียดมากเลยครับกับการใช้ชีวิตทุกวันนี้ ตัวผมเป็นเกย์ที่ไม่แสดงออกให้ใครรู้เลย แต่ตัวผมมีแฟน แฟนที่คบกันนี้คบกันมาประมาณ 1ปีกว่าๆ ไม่ค่อยได้มีอะไรกัน ด้วยการทำงานคนละจังหวัด
ทุกๆวันนี้ ผมปวดหัวกับการต้องตอบคำถามกับพ่อมากๆเลย เช่น เมื่อไรเอ็งจะมีเมีย พ่ออยากอุ้มหลาน ... หรือ ... ชอบจัดแจงหาคู่ให้ครับ คนนู้นคนนี้ลูกสาวบ้านนั้น ลูกเพื่อนพ่อบ้าง เอ็งลองจีบไม๊...
ผมไม่สามารถบอกสถานะนี้กับใครได้เลยครับ นอกจากแม่ แม่ผมรับรู้ครับว่าผมเป็นยังไง แต่จะให้แม่เข้ามาช่วยคุยกับพ่อนั้นตัดไปได้เลยครับ เพราะพ่อกับแม่ผมแยกทางกันตั้งกะผมยังเล็กๆ แม่มีสามีใหม่แต่พ่อผมไม่มีครับ แต่ผมอยู่กับพ่อมาตลอด ผมเองรักพ่อมากกว่าแม่อยู่นิดหนึ่ง ด้วยเหตุที่ว่า แม่ทิ้งผมไปตั้งกะเด็กๆ แต่พอโตมา แม่ก็พยายามติดต่อเข้ามาช่วยเหลือผม ผมก็ไม่ได้คิอดอะไรเเล้วครับ ผมจึงไม่อยากให้พ่อเสียใจ
และอีกอย่าง พ่อผมเป็นคนที่โมโหร้ายมากๆ ยอมรับว่าผมกลัวพ่อมากๆ และอีกหนึ่งประเด็นที่พ่อผมอยากให้ผมมีลูกก็คือ ผมมีพี่ชายอีกคนหนึ่งครับ แต่ พี่ชายผม เป็นหมัน... หมดโอกาสเลยที่จะมีหลานให้พ่อ ผมควรจะทำยังไงดีครับ ผมกลัวถ้าบอกไปพ่อจะรับไม่ได้ ด่าผม ด้วยหน้าที่การงานของพ่อถือว่ามีหน้ามีตาทางสังคมสูง คนรอบข้างย่อมที่จะมองมาทางครอบครัว ซึ่งพี่ชายแต่งงานไปแล้ว เหลือแต่ผม ที่เป็นความหวังสุดท้ายของพ่อ เครียดครับ จนบางทีคิดฆ่าตัวตายเลยก็มี แต่ได้แฟนคอยบอกว่าค่อยๆให้เวลาเป็นเครื่องตัดสินใจ (ทางบ้านแฟนพ่อแม่เค้ารับได้) ผมควรทำยังไงดีครับ...ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

จากคุณ : fossil_live
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 54 18:03:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com