Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยาแผนโบราณ ใครมีความรู้บ้างคะ มีภาพประกอบ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่า แม่พาไปหาหมอจีนแผนโบราณมาเนื่องจากเราปวดหลังมากค่ะ
ปวดแบบที่ก้มงอตัวไปข้างหน้าแล้วเจ็บจี๊ดๆข้างในหลังช่วงหลังเอว ทางด้านซ้ายค่ะ
เราก็ไม่แน่ใจว่าเพราะอะไร นอยไปต่างๆนานา
ปกติทำงานก็ต้องต้องยกของหนัก ยืนและเดินตลอด หิ้วของเยอะบ่อยๆ
หรือจะเป็นโรคไต หรือเกี่ยวกับซีสต์ชอกแลตที่รังไข่ ที่ยังไม่ได้เอาออก

หมอจีนก็ตรวจโดย..เกิดวันอะไร เดือนอะไร เปิดปฏิทิน อ้อ..ตับ ไต
ดูมือ ดูใต้ลิ้น โฮ่..ชื้น

จัดยามาให้สำหรับ 10 วัน 2000 บาท
ยาที่ได้เป็นแคปซูล 3 แบบ ทานวันละ 3 ครั้งจะได้หายเร็วๆ แต่ต้องกินยาไป 2 เดือนนะ
แล้วก็ห้ามเราทานของไม่ควร เช่นหน่อไม้ น้ำแข็ง ของอบ อ่ะพอเข้าใจได้
แต่ห้ามทานผลไม้ทุกชนิดด้วย มันเกี่ยวด้วยเหรอคะ คิดว่าผลไม้จะมีวิตามินเยอะดี
เราก็อยากหายนะ ทำตามทุกอย่าง ประมาณ 3-4 วันก็ดีขึ้นค่ะ
อาการเจ็บหลังน้อยลง นี่ก็วันที่ 7 แล้วค่ะ อาการหายไปมาก

แต่กังวลค่ะ เพราะเพิ่งมาหาข้อมูลในเนต บอกว่าผาแผนโบราณสเตียรอยด์เยอะมาก
แล้วที่เราได้ยามา หมอไม่ได้บอกว่า ยาแคปซูล3กระปุกที่ให้มา
ไม่มีป้ายบอกว่ากระปุกไหนคืออะไร แก้จุดไหนบ้างอย่างชัดเจน
แต่กินจนจะหมดแล้วค่ะ -*-  ไหวตัวช้าไปมั้ย
เราจะทราบได้ยังไงคะว่า ไอ้ที่กินมันสเตียรอยด์รึเปล่า จะได้ไม่ไปหาต่อ
ตั้งใจจะไปหาหมอปัจจุบันอยู่ค่ะ  ถ้าเราตรวจเลือดจะรู้ได้มั้ยคะว่ามีสเตียรอยด์รึเปล่า

จากคุณ : หนมกุบกุบ
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 54 00:16:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com