Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามเรื่องการลดน้ำหนักครับ ติดต่อทีมงาน

ขอถามเรื่องการลดน้ำหนักครับ

1.อยากทราบว่าจะมีผลิตภัณฑ์เสริมอาหารอะไรบ้างที่จะช่วยลดน้ำหนักได้

2.l carnitine ที่จะช่วยลดน้ำได้ ต้องกินอย่างไรครับ และมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ เพราะกลัวของปลอมที่ผสมยาลดน้ำหนักมากเลย

3.การวิ่งอยู่กับที่ หรือการกระโดดขึ้นลงอยู่กับที่ เป็นการออกกำลังกายแบบ cardio หรือไม่ครับ

4.จากข้อ 3 ถ้าผมทำช้า ๆ แบบค่อยเป็นค่อยไป วันละ 40 นาที โดยแบ่งเป็น เช้า 20 นาที และ เย็น 20 นาที จะเหมือนการออกกำลังกายแบบ 40 นาทีต่อเนื่องไหมครับ และถ้ากิน l carnitine จะช่วยได้มากไหม

5.แล้วความจริง เราควรออกกำลังกายแบบต่อเนื่องไปเลย หรือว่าสามารถแบ่งการออกกำลังกาย แล้วนำมารวมกันในแต่ละวันได้ครับ

จากคุณ : เอก
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 12:04:42 A:27.130.80.165 X: TicketID:180970

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com