Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โสด ไม่มีเพศสัมพันธ์ ปัสสาวะติดเชื้อทำให้น้องสาวเป็นหนอง เป็นอะไรคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ หนูว่านเองนะคะที่ป่วยเป็นเอสแอลอี

คือเมื่อวันที่ 4 ที่ผ่านมาไปคลีนิคไตมาผลตรวจปัสสาวะ พบว่าปัสสาวะติดเชื้อ คุณหมอให้ยาปฏิชีวนะมาทานวันละ 2 หนเช้าเย็น  แต่ทานไปได้สองเม็ด ยากลับหายไปหาไม่เจอ คาดว่าหลานแอบเอาไปเล่นก็เลยไม่ได้ทาน

พอวันที่สามตรงจิ๊มิ๊  เกิดอาการบวมเป็นปื้นเลยค่ะ  ตอนแรกคิดว่าเป้นสิว เพราะเป็นค่อนข้างบ่อยก็เลยไม่ได้คิดอะไร

พอซักระยะ มันบวมขึ้นเรื่อยๆค่ะ แต่บวมตามแนวยาวตรงช่วงต่อของจิ๊มิ๊มาโคนขา((ขอบกางเกงใน))เลยคิดว่าสงสัยโดนกางเกงในบาด หรือมันคงอับชื้น ก็เลยใส่กางเกงเลตัวเดียว

แต่หลังจากนั้น ไข้ขึ้นเลยค่ะหนาวมาก  คุณหมอสั่งไว้ว่าถ้ามีไข้หนาวสั่นให้ไปโรงพยาบาลแต่ก็ไม่ได้ไป  พอดีกับไปเจอยาฆ่าเชื้อที่หายไปก็กินแล้วก้กินพารา 2 เม็ด

ใจคิดไปถึงกระทู้แนะนำที่ จขกท.ท่านนั้นเป็น ใช่ป่าววะๆ

จนวันนี้เข้าวันที่สามค่ะ

เมื่อเช้าไปเข้าห้องน้ำก็ต้องค่อยๆเดินเพราะเจ็บ  ระหว่างนั่งทำธุระส่วนตัวรู้สึกมีอะไรเหนียวๆตรงหว่างขา  เป็นหนองผสมเลือดค่ะ  ตรงที่บวมมันแตกค่ะ หนองใหลออกมาเยอะมากๆ  ก็เลยเอานิ้วบีบๆตรงที่มันบวมค่ะ  จนหนองใหลออกมาหมด

ยังเจ็บตรงรอยแตกอยู่บ้างแต่ไม่มากแล้ว อาการไข้ก็ดีขึ้นค่ะ

ไปลองหาข้อมูลในกูเกิ้ลเห็นบอกว่าเป้นหนองในเทียม  ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าคะ  หรือเป้นเพราะปัสสาวะติดเชื้อก้เลยทำให้เกิดอาการนี้คะ

ปล.ไม่ถอดล็อคอิน ณ จุดนี้ความอายแพ้ความกลัวตาย

จากคุณ : คลับซ่าส์
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 54 23:09:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com