Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าแฟนคุณให้คุณเป็นที่หนึ่ง คุณจะยอมไหม!? ติดต่อทีมงาน

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า
ผมเคยสัญญากับแฟนว่าผมจะไม่ใช่ Hi5 Facebook และ MSN
ตอนเมื่อเราคบเริ่มกันใหม่ๆ เนี่ยก็ผ่านมาสามปีแล้ว ผมก็ยังทำตามที่ผมสัญญา
และทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี แฟนผมให้เวลาผมเสมอ
เวลาที่เราอย่ด้วยกัน(เราอยูคนละจังหวัด เจอกันบ้างไม่มาก) ไม่มีใครเข้าเบอร์ของแฟนผมเลย(ทำให้สบายใจ)
เรามีโอกาสอยู่ด้วยกันในช่วงคริสมาส ปีใหม่(เกือบเดือน ผมไปอยู่บ้านเค้าเลยครับ) โทรศัพท์ชาร์จแบตครั้งหนึ่ง
ได้ สามสี่วันเลยครับ เพราะไม่ค่อยมีใครโทรเข้า
จนทำใหผมรู้สึกว่า เค้าเป็นคนที่ไม่ได้ติดต่อกับใคร(เพื่อนทางเน็ต)อีกแล้ว
เมื่อก่อนผมคิดว่าเค้าค่อนข้างเจ้าชู้นะ เลยต้องหวงนิดนึงง

แต่มาวันหนึ่ง ไม่นานมานี้ ก็ทำให้มีเรื่องต้องคิด
เผอิญผมเปิดเชคเมลล์ แล้วเห็นสถานะของ MSN ที่โชว์ในหน้า Home ของ Hotmail ขึ้นว่าแฟนผมอัพสถานะ และเปลี่ยนรูปภาพโปรไฟล์
มันก็เลยทำให้ผมไม่สบายใจ แต่พอถามเค้า เค้าก็บอกว่าไม่ได้เล่น
ซึ่งภาพที่ขึ้นนั้นเป็นภาพที่ผมเพิ่งถ่ายเองกับมือ ในช่วงปีใหม่(ภาพเดี่ยวของเค้า)
แล้วยิ่งไปกว่านั้นผมรู้ว่าเค้ามีอีเมลล์อีกตัว และเค้าก็เล่นอยู่ด้วย

ทุกคืนที่คุยกันเสร็จถึงเวลาเข้านอนผมก็เข้านอน(ไม่เกินห้าทุ่ม)
เค้าก็บอกว่าง่วง วางสาย แล้วก็เข้านอน
แต่ผมมาเห็นสถานะเค้า อัพเดตตอนเกือบเที่ยงคืน
ทำให้ผมรู้ว่าเค้าไม่นอน หลังจากวางสายเค้าก็เล่นคอมต่อ

เฮ้อ เหนื่อยใจจริงๆเลย แต่ผมรู้ว่าเค้าก็รักผมนะ เค้าให้ผมเป็นที่หนึ่งเสมอ
แต่คือผมไม่ได้อยากเป็นที่หนึ่งนะครับ ผมอยากเป็นลำดับเดียว ไม่ต้องมีที่สองที่สาม

แต่คิดในแง่ดีเค้าอาจจะคุยเล่นๆก็ได้ แค่มันน้อยใจว่าทำไมต้องโกหก
ทำไมต้องมีเมลล์หลายอัน (ผมรู้ว่าเค้ามีเมลล์มากกว่า สองอัน)

บางอย่างถ้าไม่รู้ก็น่าจะดีกว่า แต่พอผมรู้แล้วก็ทำให้ไม่สบายใจ
จะลืมมันก็ลืมไม่ได้ ปกติผมก็ไม่ค่อยได้เปิดเมล์เท่าไหร่
หลังๆมานี้เป็นชั่วโมงละครั้งอะ เพียงแค่อยากเช็ค เมื่อก่อนไม่รู้ก็มีความสุขดี
แต่พอรู้แล้วรู้สึกแย่ คิดว่าจะไม่เปิดเช็ค แต่มันก็ทำไม่ได้

หวังว่าที่เล่ามาคงจะเข้าใจนะครับ เล่ายาวไปหน่อย ขอบคุณทุกคนที่พยายาม
อดทนอ่านมาจนจบ อยากถามว่าผมควรทำยังไงครับ แนะนำที
เพื่อนๆเคยเปนบ้างไหม แล้วแก้ไขกันยังไง หรือปล่อยไปเฉยๆ สักวันเค้าคงจะรู้ว่าผมรักเค้าเท่านั้น แต่ผมก็กลัวว่า สักวันถ้ามีคนมาพูด มาทำอย่างที่ผมทำอยู่ทุกวันนี้ มาบอกรัก กลัวเค้าจะใจอ่อน และก็เบื่อผมไปคบคนใหม่่ในที่สุด --''

แนะนำผมด้วยนะครับ ผมทำตัวผมเองให้ดีที่สุดแล้ว ผมไม่เคยสนใจมองใครอีกแล้ว ผมชอบคนนี้ ผมผ่านมาหลายคนผมเหนื่อยแล้ว ไม่อยากเริ่มใหม่ อยากคบกันคนนี้ตลอดไป

จากคุณ : traxsm
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 54 15:14:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com