Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรทแน่ๆ ฮาแน่ๆ แล้วก็ขอความช่วยเหลือแน่ๆ ติดต่อทีมงาน

คือเป็นเรื่องของผมกับแฟนครับ
ท้าวความก่อนว่า ผมกับแฟนไม่ได้อยู่ด้วยกัน แต่เราจะเจอกันทุกวัน ทำงานที่เดียวกัน
แล้วเมื่อคืน แฟนผมก็มาหาที่ห้อง ทำกับข้าวกินกัน และเราก็เล่นเกมส์ทายปัญหากันเรื่องเมืองหลวงของประเทศต่างๆ
แล้วเรานัดกันว่าจะโดโซ่ะกันวันเสาร์นี้ (เขินจัง มีนัดกันล่วงหน้าด้วย)
เพราะช่วงเย็นหลังเลิกงานมีเวลาไม่มากเท่าไหร่ชิมิล่ะ เลยอยากคุยเล่นกันชิวๆมากกว่า
แต่มีอยู่ข้อนึง เถียงกันแทบตาย คือเมืองหลวงประเทศฟิลิปปินส์ เขาบอกว่าเมืองมะนิลา
แต่ผมบอกว่าไม่ใช่ ก็เลยเถียงกัน
แล้วก็พนันกันว่า ถ้าเขาถูก(คือเมืองมะนิลาอ่ะ) วันพุธ-วันเสาร์ห้ามทำอะไรตรงไหนของเขาเลย
(แต่ผมต่อรองได้ว่าวันเสาร์ขอโนมข้างขวาข้างเดียวก็ได้ เพราะมันใหญ่กว่าอีกข้าง...กระทู้จะโดนอุ้มป่าวหว่า)
แต่ถ้าไม่ใช่เขาจะให้ผมทำได้ทุกตรง
ทีนี้ผมก็โทรถามเพื่อนๆ คืนนั้นเลย เพราะอยากรู้คำตอบปรากฏว่าผมตอบผิดซิครับพี่น้องครับ
แล้ววันเสาร์ผมทำไงอ่ะทีนี้ (ดีที่เหลืออีกข้างไว้ให้ชื่นชม)อารมย์ตอนนั้นรู้สึกพ่ายแพ้ หดหู่ ไม่มีกำลังใจทำอะไรทั้งนั้น
หน้ามืด วิงเวียนศรีษะอยากอาเจียน ผื่นขึ้น ล่าสุดเมื่อเช้านี้มีอการอยากกินไก่เป็นๆ
ส่วนเธอไม่ต้องพูดถึงครับ อารมย์ประมาณแมนฯยูเหลือผู้เล่นในสนาม 10 คน เกมส์เสมอ 0-0 แล้วได้จุดโทษช่วงนาทีสุดท้ายก่อนหมดเวลานั่นล่ะ
(ไม่ใช่ว่าเธอไม่อยากโดโซ่ะกับผมนะ อันนี้ยืนยันได้ว่ายังรักกันดีอยู่)
จบล่ะ เขินมากมาย
ทีนี้มาถึงเรื่องที่จะขอร้องครับ
รบกวนช่วยคิดคำถามอะไรยากๆ หน่อย ที่ผมจะชนะเธอได้ ไว้สำหรับโดโซ่ะอาทิตย์หน้า
เช่น ผมเคยถามเธอว่า ถ้าผักบุ้งโตในน้ำ ตำลึงโตที่รั้ว แล้วเถาวัลย์โตที่ไหน...
คำตอบก็คือ โตที่ U-Turn ครับ เพราะจากกลอนบทหนึ่ง...
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด(รถ)...แต่เคยถามไปแล้วอ่ะ
รึใครมีอะไรเสนอมั้ยว่าอาทิตย์หน้าเล่นเกมส์อะไรดี รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ

จากคุณ : เจ้าชายดาวอังคาร
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 54 10:02:48 A:unknown X:unknown, 113.146.144.138 TicketID:303153

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com