Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่าของผู้ชาย..กับชุดชั้นในผู้หญิง ติดต่อทีมงาน

คุณผู้ชายทั้งหลาย เคยเดินผ่านแผนกชุดชั้นในสตรีบ้างแล้วใช่มั้ย
แล้วเวลาที่เราเดิน ก็มักจะมีสาวๆเลือกซื้อกันอยู่เยอะ
ผมเองก็เป็นคนนึงเลยล่ะ ที่เวลาเดินไปผ่านแผนกนี้ ผมจะไม่กล้ามองสาวๆที่เลือกซื้อกันอยู่
นอกเสียจากเวลาที่ไปซื้อกับแฟนผม ก็มักจะยืนห่างๆ พอแฟนเลือกแบบที่ถูกใจ ผมก็มีหน้าที่ตอบว่าโอเค หรือไม่ พร้อมกับจ่ายเงิน อิอิ

แต่แล้ววันนี้ก็มาถึง ใจผมเต้นรัวๆ เหมือนเสียงกลองชัย
วันที่แฟนคุณเกิด หรือวันครบรอบ วันวาเลนไทน์ก็ตามแต่
ผมนึกในใจว่า เอาล่ะ..จะซื้อเซอร์ไพร์สแฟนซะหน่อย

เมื่อเช้าวันนี้หลังจากที่ห้างเซ็นทรัลลาดพร้าวเปิด ซึ่งก็ลดกระหน่ำกันจริงๆ
ผมเดินเข้าไปที่แผนกตั้งแต่เวลา 10 โมงเช้าเลย เพราะว่าคนไม่น่าจะมีมากันเยอะนะ
ใจผมเต้นๆ พร้อมกับใส่แว่นตาดำ ผมเดินไปที่บูธ Playboy-Bunny Girl คุณจะเห็นลังกระบะวางชุดชั้นในกองพะเนินสูงมาก
ผมเดินเข้าไป พร้อมกับมองหาพนักงานขาย ในขณะนั้นพนักงานก็ยังไม่อยู่
ผมก็เดินวนไปวนมา พร้อมกับคิดในใจว่า... เราไม่ได้โรคจิตนี่น่า ทำไมเราไม่ไปเลือกดูซะล่ะ มัวแต่มาเดินด๋อมๆมองๆ
ผมจึงเดินไปเลือก และสวรรค์ก็ทรงโปรดเลือกอยู่ได้ไม่นาน ผมเห็นแบบที่ถูกใจผมและแฟนแน่นอน
สักพัก..ก็มีพนักงานขายมาถามและช่วยเลือก พร้อมรื้นค้นไซร์ที่ผมต้องการ
ผมก็บอกไปว่าคัพอะไร และสะโฟกเท่าไร.. เชื่อมั้ยพนักงานขายช่วยผมรื้อค้นและถามว่าแบบนี้ชอบมั้ย ไซร์นี้โอเคมั้ย
ผมสบายใจขึ้นเยอะที่มีพนักงานขายมาช่วยเลือก ไม่งั้นผมคงต้องตกอยู่ในวงล้อมสายตาของผู้หญิงหลายๆคู่ที่กำลังเลือกอยู่เช่นกัน
ผมเลือกในแบบที่ถูกใจมาได้ และก็เลือกเพิ่มเติมแต่คราวนี้..มีแต่ชิ้นบน ชิ้นล่างไม่มีนี่สิ
โห..ทำไมมันหายากอย่างนี้..ไซร์มาตรฐานโดนคนอื่นจับจองกันหมด
ของแฟนผมก็มาตรฐานนะ ทำไมแบบที่เราชอบถึงไม่มีว้า..

ผมเดินค้นหาทุกกระบะที่วาง พร้อมรื้นค้นอย่างไม่อายสาวๆที่ทำกำลังเลือกกันอยู่เลย
แต่ก็ดีนะครับ ที่มีน้องผู้หญิงคนนึงช่วยผมรื้นค้นด้วยอีกแรง
เราได้ใช้เวลาอยู่ตรงนั้นประมาณ 20 นาทีกว่าๆ แต่ก็ไม่พบไซร์จึงได้แต่เพียงชิ้นบนเท่านั้น
สรุปผมได้มา 1 ชุด และ 1 ชิ้นบน

ผมจึงอยากขอบคุณพนักงานขายที่ช่วยผมเลือกและรื้อค้นหาให้ พร้อมห่อของขวัญให้ผมอีก..ประทับใจจริงๆครับ
เมื่อห่อของเสร็จ ผมจึงให้ทิปพนักงานขาย แต่น้องเค้าไม่รับ..ก็ขอบคุณมากครับที่มีจิตใจในการขายจริงๆ
ทำให้ผมได้มีของเซอร์ไฟร์สแฟนผมแล้วล่ะ คืนนี้...อิอิ

สุดท้าย..ผมจึงอยากบอกว่า ต่อให้ผมผ่านนาทีเหล่านั้นมาได้ และเมื่อผมต้องผ่าพันอีกครั้ง ผมก็ยังคงอาย..เหมือนเดิมอีกเช่นเคย

จากคุณ : Bluesky
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 54 14:17:24 A:183.89.92.20 X: TicketID:270638

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com