Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตัวเองทุกวัน จะมีผลเสียต่อสุขภาพไหมคะ ? ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตถอดล็อกอินมาถามนะคะ
คืออยากจะทราบว่าเราช่วยตัวเองทุกวันนี่ มันจะมีผลเสียด้านไหนต่อสุขภาพร่างกายไหมคะ ตอนนี้อายุยี่สิบแล้วค่ะ ช่วยตั้งแต่อายุสิบเก้า
แล้วก็ทำบ่อยๆ เคยคิดว่ามันไม่ดี ก็หยุดไปพักนึง แต่ก็กลับมาทำอีก
ช่วงนี้คือทำทุกวันเลยอะค่ะ บางวันก็หลายรอบด้วย
ก็มาคิดๆดูว่ามันจะส่งผลเสียหายต่อร่างกายด้านไหนไหมเนี่ย

แล้วก็เวลาทำช่องคลอดมันชุ่มชื้นมากมายเลยอะค่ะ
ก็เลยกังวลอีกว่า ต่อไปมันจะมีน้ำหล่อลื่นออกมาไหมอะคะ
เพราะตอนนี้เราเอาน้ำออกมาบ่อยอะ กลัวน้ำมันหมด
น้ำหล่อลื่นมันจะหมดได้ไหมคะเนี่ย แล้วจะหมดตอนอายุเท่าไหร่หรอคะ?

อีกอย่างก็คือ เป็นคนที่ช่องคลอดชุ่มชื้นง่ายด้วยค่ะ
แบบแอบคิดอะไรวาบหวิวนิดเดียวก็เปียกแล้ว เลยอยากจะทราบด้วยว่า
มีวิธีไหนที่จะทำให้น้ำมันออกมายากไหมคะ หรือว่ามีทางเดียวคือ ห้ามคิดเรื่องวาบหวิว

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นค่ะ ถ้าพูดไม่สุภาพต้องขออภัยด้วยนะคะ

จากคุณ : สวัสดีค่ะ
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 54 16:25:40 A:183.89.178.91 X: TicketID:303805