Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บทอวสารของหนังสือ ชุดยาสมุนไพร.... ยินดีกับผู้ประกอบวิชาชีพเภสัชกรรมทุกท่านครับ!!! ติดต่อทีมงาน

มาแจ้งความคืบหน้าของการแสดงความรับผิดชอบครับ  
   วันนี้พยายามติดตามความเคลื่อนไหวของผู้ที่เกี่ยวข้องกับหนังสือเล่มนี้เป็นระยะๆครับ มาจนถึงช่วงประมาณบ่ายแก่ๆ ลองเข้าไปตรวจเช็คที่เวบบอร์ดของแหล่งจัดจำหน่ายพบว่าไม่มีหนังสือดังกล่าวแล้วครับ ต้องขอขอบคุณอย่างใจจริง    
  จากนั้นหลังจากเลิกงานได้เข้าไปตรวจเช็คร้านหนังสือที่ซื้ิอมาก็ปรากฏว่า ถูกเก็บเรียบร้อย อันนี้ก็ต้องขอบพระคุณอีกครั้ง
   อย่างไรก็ตามสำหรับสิ่งที่เกิดขึ้นมาครั้งนี้ ผมคิดว่าคงไม่ใช่เป็นครั้งแรกหรอกครับ แต่ก็หวังว่าบทเรียนครั้งนี้คงมีส่วนปลูกฝังจิตสำนึกของทุกๆฝ่ายที่เกี่ยวข้องในการจัดพิมพ์หนังสือครั้งนี้ ให้ได้หันกลับมาทบทวนว่าองค์ความรู้ทางวิชาการนั้น มันไม่ได้มาจากผลงานของบุคคลใดบุคคลหนึ่งที่ไม่สามารถหาแหล่งอ้างอิงได้    คุณต้องรับผิดชอบต่อชีวิตความเป็นอยู่ของคนนะครับ ในการที่จะจัดพิมพ์หนังสือที่มีเนื้อหาทางวิชาการเผยแพร่สู่สาธารณะชน ยิ่งเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับการใช้ยารักษาโรคมันเป็นดาบสองคมนะครับ  คุณใช้ถูก!!มันก็เกิดประโยชน์อย่างยิ่งยวด  คุณใช้ผิดหละ!!! อันนี้เสียหายแน่บางครั้งมันอาจจะไม่สามารถหวลกลับมาเยียวยาได้อีกเลย มิเช่นนั้นจะมีผู้ประกอบวิชาชีพเภสัชกรรมทำไมหละ!!!    "พวกเราต้องทำหน้าที่รับผิดชอบต่อชีวิตคนนะครับ"    ดังนั้นเหตุการณ์ครั้งนี้มันไม่แปลกหรอกครับที่กลุ่มวิชาชีพเภสัชกรรมจะทนรับได้ไหว    
   อย่างไรก็ตามคงต้องขอให้พวกเรา"ผู้ประกอบวิชาชีพเภสัชกรรมทุกท่าน" ช่วยกันติดตามต่อด้วยว่าการแสดงความรับผิดชอบต่อไปนี้มันจะเกิดเป็นรูปธรรมมากน้อยเพียงใด    
  ด้วยจิตสำนึกของวิชาชีพ  
ขอขอบพระคุณทุกๆท่านอย่างใจจริงครับ

แก้ไขเมื่อ 31 ม.ค. 54 15:17:12

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 54 06:38:31

จากคุณ : สองก๊ก
เขียนเมื่อ : 27 ม.ค. 54 21:32:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com