Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ยา celebrex 200mg กับ arcoxia 60mg ตัวไหนที่ซื้อมาทานเองดีกว่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

ยา celebrex 200mg กับ arcoxia 60mg ตัวไหนที่ซื้อมาทานเองดีกว่าค่ะ
ปกติแม่เป็นโรคปวดข้อ ปวดหลังบ่อยๆ ไปหาหมอๆ ก็จ่ายแต่ยาสองตัวนี้ให้ กะว่าจะไม่ค่อยทานยา แต่ก็จะมีติดไว้กรณีปวดมากๆ ค่อยทานเท่านั้น

เลยอยากรู้ว่าสองตัวนี้ celebrex 200mg กับ arcoxia 60mg ตัวไหนที่ซื้อมาทานเองดีกว่าค่ะ ไม่ได้ทานระยะยาวค่ะ อาจจะแค่เวลาปวดก็ทานวันละเม็ดสักไม่เกิน 7 วันพออาการดีขึ้นก็หยุดทาน เท่าที่ทราบ celebrex มีอันตรายมากกว่า arcoxia ใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : บี ทิพย์
เขียนเมื่อ : 30 ม.ค. 54 21:22:20 A:58.9.171.164 X: TicketID:297613

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com