Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมมีอาการแปลกๆ ทางจิตหรือเปล่าครับ ติดต่อทีมงาน

ปกติผมเป็นคนที่ค่อนข้างร่าเริงสดใส มาตลอด จนถึงช่วงที่เปลี่ยนแปลงที่เรียนจากมัธยมเป็นมหาวิทยาลัย เพื่อนที่มีก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคับดีเหมือนกันแต่สังคมมันแปลกไป

ช่วงนึงผมทำใจแก้ปัญหามันได้คับ หลังจากนั้นผมลองกลับมาย้อนมองตัวเอง สิ่งที่แปลกไป คือวันๆหนึ่งวันผมอยากที่จะอยู่บ้าน อยู่คนเดียว อยู่กับครอบครัว อยู่กับเพื่อนสนิท เท่านั้นไม่ชอบสังคมในมหาวิทยาลัยเลย ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมใดก็ตามผมจะต่อต้านตลอดการต่อต้านของผมคือผมมีเหตุผลของตัวเอง แต่ ทำให้หลายคนไม่ชอบหน้าผมสักเท่าไหร่

แต่ก่อนสมัยมัธยมมทำกิจกรรมทุกอย่างลงมือทำเองด้วย แล้วก็มีความสุข แต่ตอนนี้มันกลับไม่ และหลังๆๆมานี้รู้สึกตัวเองคล้ายจะเป็นโรคซึมเศร้า นึกถึงเรื่องก่อนๆ นึกถึงการเรียน ถึงอะไรเพียงแค่เล็กน้อยก็อยากจะร้องไห้ออกมา บางครั้งก็ร้องไห้ออกมาเองโดยไม่มีเหตุผล รู้สึกว่า เราไม่มีคุณค่า ตัวเองไม่เหมือนแต่ก่อน อะไรหลายๆอย่างเปลี่ยนแปลงไป

อาการแบบนี้ผมควรพบจิตแพทย์ไหมคับ

จากคุณ : boy
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 54 00:11:17 A:113.53.182.184 X: TicketID:156138

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com