Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้ำร้อนลวก เอาน้ำแข็งประคบ แล้วทำอะไรต่อคะ กลัวเป็นแผลเป็นค่ะT T ติดต่อทีมงาน

จขกท โดนน้ำร้อนลวกที่หลังมือตอน 7 โมงเช้าของวันนี้
เบื้องต้นก็เอามือไปแช่น้ำในตุ่ม
หลังจากนั้นก็เอาน้ำแข็งประคบ
ตอนนี้บาดแผลภายนอกไม่มี   แต่แดงและบวมเล็กน้อย
พอหมดฤทธิ์เย็นจากน้ำแข็ง
ยังรู้สึกแสบร้อน ข้างในผิวหนังอยู่ค่ะ
อยากทราบว่าอาการแสบร้อน  เมื่อไหร่จะหาย
และผิวจะพองขึ้นมั๊ยคะ กลัวเป็นแผลเป็นมากๆค่ะ

ตอนนี้ก็ยังประคบน้ำเย็น น้ำแข็งอยู่ ต้องทำอะไรอีกมั๊ยคะ

จากคุณ : นนทรีช่อน้อย
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 54 14:53:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com