Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนช่วยดูยา ตัดตัวที่ไม่จำเป็น และบอกเวลาทานหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้แม่เป็นหวัดครับ มีอาการเสียงแหบ พูดไม่มีเสียง
ได้รับยามาจากร้านขายยา ซึ่งเป็นญาติๆ กันหลายๆ คนเลย
เพราะเค้าอยากให้หายไวๆ น่ะครับ ตอนนี้ยาที่มีดังนี้ ครับ

คอเฟนิรามีน
แอ็คทิเฟด (Triprolidine 2mg, Pseudoephedrine 60mg)
Cetirizine .2HCL 10mg
Denzen (Serratio peptidase 5mg) ตัวนี้เค้าบอกว่าแก้เสียงหายได้ดี
Amoxy 500mg

มียาเยอะมากครับ แต่กลัวทานแล้วมันตีกัน
จะรบกวนช่วยตัดตัวที่ซ้ำซ้อนกันออก
และ แสดงเวลาที่ทานในแต่ละวันหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. Denzen ลองค้นดูบอกว่าเป็นยาลดอาการอักเสบ
สงสัยว่าต้องทานต่ิอเนื่องไปกี่้เม็ดครับ

จากคุณ : คนบนทางดอย
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 54 14:03:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com