Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

....................อกหักค่ะ เสียใจมาก เราไม่น่ามีอะไรกันเลย............................... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ขอกำลังใจหน่อยนะคะ พบว่าพยายามทำใจแล้ว แต่ก็ต้องคิดมากอยู่ดี

เราจับได้ว่า แฟนเรา เขาเจ้าชู้และโกหกทุกอย่าง ซึ่งเป็นสิ่งที่เรารับไม่ได้ ความรักระหว่างเราจึงต้องจบแบบรวดเร็วภายในเวลา 4 เดือน “แค่ 4 เดือน แต่เจ็บมาก ใจสลาย”

เราเคยคุยกันแล้วว่าถ้ามีอะไร อย่าโกหก ขอแค่บอกความจริงกับเราดีดี เราจะไปเอง แต่กลายเป็นว่าเรามาจับได้ทีหลัง เฮ้อออออ ถ้าแค่คบกัน เรียนรู้กัน มันก็คงจะตัดใจง่ายๆ แต่นี่ไม่ใช่เลย

“เรามีอะไรกับเค้าแล้ว” คนแรก ครั้งแรกของเรา นั่นเป็นสิ่งที่ทำให้เราเสียใจที่สุด สิ่งนี้ทำให้เราทำใจได้ยากมาก ทุกวันนี้ยังคิดถึงเรื่องเดิมๆ ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไรจะจาง เมื่อไรจะลืม

เราเคยมาตั้งกระทู้ในห้องปัญหาสุขภาพจิตว่า เรารู้สึกผิดมากที่มีอะไรกับแฟน ชิงสุกก่อนห่าม ตอนนั้นมีคนเข้ามาปลอบใจและให้กำลังใจ แต่วันนี้มันจบแล้วค่ะ

เรื่องทุกอย่างมันก็จบง่ายๆ เหมือนตอนที่มันเกิด

ฮ้อออ แต่ทำไมเราต้องคิดมากด้วยนะคะ เราอยากลืม เราทุ่มเทกับความรักมากเกินไป เราทำใจไม่ได้ เราเจ็บ ร้องไห้เสียใจมาทุกวันนี้ ตื่นตีสองมานั่งร้องไห้ เราเสียใจ

เราไม่ได้โกรธเขา แต่เราโกรธตัวเราเอง รู้ทั้งรู้ว่าเราทุ่มเท จริงจัง เราไม่น่าปล่อยตัวปล่อยใจ เพียงเพราะเราเชื่อว่า เขาจะจริงใจเหมือนกับที่เราจริงใจ รู้ทั้งรู้ว่าคติรักนวลสงวนตัว มันคือสิ่งที่พยายามสอนผู้หญิงเอาไว้

เราคบกับเค้าไม่นาน ก็ไปมีอะไรกันแล้ว ทำไมเราใจง่าย อยากด่าอะไรก็ได้เลยนะคะ อยากให้ตัวเองทำใจได้เร็วๆ อยากลืมแต่ไม่ลืม

เขาก็มีโทรมาง้อ เราก็คุยแล้วบอกว่าเราไม่ได้โกรธเขา แต่เราเสียใจที่เราพลาด เสียใจที่ไว้ใจคนผิด

เขาคงไม่คิดอะไรมากมายอยู่แล้ว เพราะเรามันง่ายเอง เราโง่เอง เราหลอกง่าย ทั้งที่เขาเองเคยเตือนเราแล้ว อย่าไว้ใจคนมากเกินไป

ทำไมคนเราถึงโกหกได้โดยไม่รู้สึกผิดคะ

เราทำใจไม่ได้ เเต่เชื่อว่าสักวันนึงต้องผ่านไป ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไร

ใครอยากจะตำหนิหรือให้ความเห็นอะไรก็ได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 54 05:24:27 A:202.12.74.1 X: TicketID:228396

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com