Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข้ามาขอบคุณ คุณหมอสมชาย จารุเจริญพร ติดต่อทีมงาน

ไม่แน่ใจว่าเลือกห้องถูกมั้ยนะคะ ตั้งใจเข้ามาขอบคุณ คุณหมออ่ะคะคือว่ามีหลานเป็นเด็กดาวน์ แล้วโชคดีที่ไปรักษาอาการเจ็บป่วยตอนนั้นเจอคุณหมอ คุณหมอใจดี น่ารักแล้วก็เป็นกันเองมากๆค่ะ แล้วก็ดูแลแล้วก็ใส่ใจคนไข้มากๆในความรู้สึกของหนูนะคะ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าถ้ไปเจอคุณหมอท่านอื่นจะใส่ใจหลานเราเหมือนอย่างคุณหมอหรือเปล่า คือคุณหมอแนะนำสิ่งดีๆตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปแล้วอ่ะคะ เคยกลับมาเล่าให้แม่ฟังว่าโชคดีจังเจอคุณหมอท่านนี้
ความจริง อยากเอาผลไม้ที่บ้านไปฝากคุณหมอนะคะ แม่ชอบบอกเสมอเลยว่าให้เอาไปฝากแกด้วย ประมาณว่าอยากขอบคุณน้ำใจที่คุณหมอดีด้วย ตามแบบคนแก่ คนบ้านนอกอ่ะเนอะ แต่หนูจำได้ว่าคุณหมอเคยบอกว่า อะไรซักอย่างนึงนะ เกี่ยวกับว่าถ้าคนไข้สนิทกับหมอประมาณนึงมันจะมีผลต่อการตัดสินใจรักษา อะไรประมาณเนี้ย หนูก็เลยไม่กล้า
แม่บ่นตลอดเวลาพาหลานไปแล้วบอกว่าเจอหมอคนเดิม ว่าบอกให้เอามะม่วงไปฝากแกบ้าง เอ็งก็ไม่ยอมเอาไป
ก็เลยอยากเข้ามาบอกคุณหมอว่า ขอบคุณนะคะ ขอบคุณจริงๆ ถึงมันจะเป็นหน้าที่ของหมอก็เหอะ ส่วนหนูก็ต้องจ่ายเงินให้โรงพยาบาลก็เถอะ แต่หนูรู้สึกว่าคุณหมอใส่ใจจริงๆ แล้วหนูขออนุญาตเลยนะคะ มะม่วงที่บ้านแก่เต็มที่เมื่อไหร่ ขออนุญาตเอาไปฝากนะคะ ถือซะว่าเป็นการขอบคุณในแบบของหนูแล้วกันนะคะ ขอบพระคุณคุณหมอมากๆด้วยใจจริงๆนะคะ

จากคุณ : สุขใดไม่เท่าล้วงเป๋าเจอตังค์
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 54 22:14:55 A:115.67.99.180 X: TicketID:305324

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com