Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จริงหรือเปล่าครับว่าออกกำลังกายที่ดีต้องเหงื่อออกมากๆ ติดต่อทีมงาน

พอดีช่วงนี้ผมวิ่งเหยาะๆ ออกกำลังกาย (เพื่อลดไขมันที่มันมาเยือนด้วย) วันละประมาณ 45 นาที ก็พอมีเหงื่อซึมๆ บ้าง แต่เพื่อนบอกว่าถ้าออกกำลังกายที่ดีต้องเล่นให้เหงื่อออกมากๆ ยิ่งเหงื่อออกมากถึงจะเรียกว่าออกกำลังกายที่ได้ผล
ผมเลยสงสัยว่ามันจริงหรือเปล่าครับที่ต้องออกกำลังกายให้เหงื่อออกมากๆ ผู้ชำนาญการกรุณาไขข้อข้องใจนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

จากคุณ : น้องหมูแดง
เขียนเมื่อ : 5 ก.พ. 54 19:20:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com