Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ร้อนใน หรือ เริม ติดต่อทีมงาน

คือผมเป็นแบบนี้ตั้งแต่เด็กๆ แล้วครับ
คือทุกครั้งที่เป็นหวัด หลังจากเป็นไข้ หรือนอนไม่พอ นอนดึก
ก็มักจะเป็น ตุ่มเล็กๆ ใส่ๆ ขึ้นบริเวณจมูก และเหนือริมฝีปากหน่ะครับ (ที่สังเกตคือตรงบริเวณที่ ลมร้อนๆ จากจมูกเราสัมผัส อันนี้สังเกตเองครับ เพราะทุกครั้งก่อนจะเป็น จะรู้สึกลมหายใจเรามันร้อนๆ)

หมอสมัยผมเป็นเด็กเคยบอกว่าผมเป็นร้อนใน
แต่บางคนก็บอกว่าเป็นเริม จริงๆ แล้วมันคืออาการของอะไรแน่เหรอครับ
แล้วมีวิธีบรรเทาความเจ็บมั้ย เพราะตุ่มมันจะแสบๆร้อนๆ เจ็บมาก กว่าจะหายก็เป็นอาทิตย์เลยครับ

จากคุณ : starry-eyed
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 19:11:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com